Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Review] Logitech G35 Gaming Earphone Dolby 7.1 Surround

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] Logitech G35 Gaming Earphone Dolby 7.1 Surround

วันนี้ ไปเดินพันทิพย์ครับ ต้องการจะไปคว้าเจ้านี่ให้ทันก่อนของหมด

Logitech G35 Gaming Handset

สโลเเกน Victory Never Sounded So Good

ลิ้งเข้าไปดู intro เลือกตรง Product Tour ครับ

http://www.logitech.com/index.cfm/ga.../5095&cl=us,en

อันนี้เป็นภาษาเยอรมันครับ สำหรับ คนขี้เกียจกด หาอังกฤษไม่เจอ

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/I5DMbqx21MY&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/I5DMbqx21MY&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

ซึ่งมีเข้ามาเพียง 10 ตัวในประเทศไทยเท่านั้นนะครับ ตอนนี้ เเละ 1 ใน10 ก็เอามา Review ให้ดูกันตรงนี้เเล้วครับ (จากประสบการณ์ตรง)

G35 เป็นส่วนหนึ่งของ Logiitech G-Series
    ซึ่งประกอบไปด้วย

1) G9 Gaming Mouse ราคา 3300
    2) G19 Gaming Keyboard ราคา 7200
    3) G13 Gaming Pad ราคา 2800
    4) G35 Gaming Handset ราคา 4900
    5) G25 Gaming Drive ราคา 125000

G Series

G25

เอาล่ะ ทีนี้ มาดูพระเอกของเรา

G35

เป็นหูฟังที่เวปต่างๆนำมา Review เเละโหวตเป็น หูฟังที่ดีที่สุดในโลก ปัจจุบัน (เฉือนชนะ Megalodon เป็น MaleStorm)

มาดูที่สเปคกันก่อน

G35 ใช้ระบบเสียงจาก Dolby ProLogic II 7.1 Surround โดยมีระบบเสียง 7 ทิศ คือ หน้า ซ้าย ขวา ซ้ายหน้า ขวาหน้า ซ้ายหลัง ขวาหลัง มีระบบตัดเสียงรบกวนอัติโนมัติ ไมโครความถี่สูง เเละที่สำคัญ มันเป็น USB ไม่ต้องพึ่งซาวการ์ด เพราะมีระบบเเปลงเสียงของตัวเองอยู่ในตัว

**7.1 surround sound powered by Dolby&reg; technology: Delivers a detailed soundfield—hear your enemies before they see you.

**Ear-enclosing design: Shields you from distractions and immerses you in the game.
    40 mm laser-tuned speaker drivers with neodymium magnets: High performance components deliver crisp highs, lows, and everything in between.

**Unidirectional, noise-canceling microphone: Focuses on your voice and reduces background noise.

**Full-speed, all-digital USB connection: Delivers clean, clear audio and lets you keep your desk speakers plugged into your sound card.

อย่างที่บอก มันเข้ามาทีละ 10 ตัว มีขายเเค่ 2 ร้านในประเทศไทย หนึ่งในนั้นคือ P&Y
    ประกันตั้ง 2 ปี เสียเปลี่ยนตัวใหม่ ไม่มีซ่อมครับ

มีด้านข้างปรับระดับได้ 10 ระดับ (ผมหัวโตยังเเค่ ระดับ 5 เอง Logitech ยืนยันว่าสามารถใช้ได้กับทุกคนบนโลก)

สังเกตุ ที่ปรับระดับสีเงิน

หน้าจอปรับตามโปรเเกรม มาโคร G1 G2 G3 ว่าจะเล่นโปรเเกรมอะไร ทำอะไร นอกจากนี้ยังมีฟังก์ชั่นพิเศษ สำหรับเกม World of Warcraft ด้วย

ปุ่มมาโคร

หน้าจอปรับเเต่งโปรเเกรม

ด้านบนเขียน G35 ชัดเจน

กล่อง เห็นยังงี้ อันเบ้อเร่อเลยนะ

มีที่ปรับระดับฟองน้ำด้านบนได้ 3 ระดับครับ Gaming อย่างเราต้องเลือกชุด C

มีไมโครโฟนพร้อมระบบ ตัดเสียงรบกวนรอบข้าง

หูฟัง มีระบบตีดเสียงรบกวน จะบอกว่า มันตัดไปได้เยอะมากจริงๆครับ เเม่ตะโกนเรียกยังไม่ได้ยินเลย

สายยาว 3 เมตรครับ

************ทีนี้มาดูระบบ Voice Morphing*************

เป็นระบบที่ทำให้เสียงที่ออกผ่านไมโครโฟน ออกมาเป็นเสียงอื่นครับ มีทั้ง

เสียงยักษ์
    เสียงเอเลี่ยน
    เลียงกระรอก
    เสียงหุ่นยนต์
    เสียงสัตว์ป่า
    เสียงโทรล (ยักษ์ตาเดียวในเทพนิยายกรีก)

ผมว่ามันเวิคอะ นั่งลองพูดใส่ไมโครโฟนดู พอมันมีเสียงพรีวิวกลับมา ฮาเสียงตัวเองหัวเราะก๊ากเลย พอเสียวงหัวเราะสะท้อนกลัยมายิิ่งฮา หัวเราะไปอีก (บ้า)

ผมลองเอาไปเรียกดคนในห้อง Left4Dead ดู ฮากันทั้งห้อครับ 5555

คะเเนนโดยรวม ผมให้ 9.5 ตามเวปเมืองนอกเลยครับ ราคา 4900 ก็จริง เเต่มันไม่ต้องซื้อ การ์ดเสียง เเถมยังเป็น 7.1 อีกต่างหาก ใครสนใจก็ลองหาได้ในลอตต่อไป เร็วๆนี้ครับ ถามว่าหักตรงไหน มันเสียตรงฟังเพลง ก็ไม่เเย่นะครับ เเต่จะไม่ดีเท่าพวก Business Headphone (ก็เเน่ล่ะ ชื่อก็บอกว่า Gaming)

เเล้วอย่างที่รู้ พวกลำโพงหูฟัง ออกมารุ่นนึง ทิ้งระยะกว่า 3-4 ปีเลยทีเดียว ไม่เหมือนพวกกาดจอ ไม่ตกรุ่นง่ายๆเเน่นอนครับ

Last edited by sleipnir; 25 May 2009, 21:31:30.

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ครับ ว่าแต่ 10 ตัวในไทย จริงๆ เหรอท่าน ผมไป 1000ทิพ เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน (ไปหาซื้อ จี13+จี19 แต่ได้มาแค่ จี13 อันเดียว) ผมเจอมัน(จี35)วางขาย ที่ร้าน พีแอนด์วาย 2ร้าน ร้านละ 2และ3 ตัว ที่ออพชั่น 1 ตัว กะที่ ไอทีซิตี้ 3 ตัว อืม.... ว่าแต่ท่าน เห็น จี 19 เข้ามาขายแล้วยังครับ เหลือตัวเดียวที่อยากได้ในตระกูล จี นะ (จี25 มีแล้ว) ว่าแต่ จี35 นี่ซอฟแวร์หน้าตาหรูหราดีจัง

Comment

Originally posted by DarkProphet View Post
      ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ครับ ว่าแต่ 10 ตัวในไทย จริงๆ เหรอท่าน ผมไป 1000ทิพ เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน (ไปหาซื้อ จี13+จี19 แต่ได้มาแค่ จี13 อันเดียว) ผมเจอมัน(จี35)วางขาย ที่ร้าน พีแอนด์วาย 2ร้าน ร้านละ 2และ3 ตัว ที่ออพชั่น 1 ตัว กะที่ ไอทีซิตี้ 3 ตัว อืม.... ว่าแต่ท่าน เห็น จี 19 เข้ามาขายแล้วยังครับ เหลือตัวเดียวที่อยากได้ในตระกูล จี นะ (จี25 มีแล้ว) ว่าแต่ จี35 นี่ซอฟแวร์หน้าตาหรูหราดีจัง
      จริงครับ ก็ร้าน P&Y เนี่ยเเหละ บอกผม เค้าภูมิใจนักหนา ว่าเข้ามา 10 ตัว ร้านเค้าได้มา 6 ครับ เหอะๆ

g19 เมืองนอกยังไม่ออกเลยคร้าบบบบ ยัง pre order กันอยุเลย

Comment

คราวนี้เข้าไทยเร็วดีแฮะ ไม่เหมือนสมัย ChillStream อันนั้นรู้สึกรอกันเกือบปีได้
        สงสัยว่าปุ่ม G1 G2 G3 ตรงหูฟังมันเอาไว้ทำอะไรน่ะครับ

Comment

ท่าน sleipnir ลองดูหนัง DTS แล้วมาเล่าให้ฟังหน่อย ผมอยากซื้อเหมือนกัน
          เสียงเวลาเล่นเกม/ดูหนังมันจะดีสู้ G500 ได้มั้ยท่าน? ฟังเพลงผมไม่ค่อยห่วงมีอีกอันนึงไว้แล้ว

Comment

เหอซื้อ Fatal1ty ไปเซงเลย อยากได้ตัวนี้แหะ 4xxx เหอๆ =p มีการ์ดเสียงในตัว แต่ลังเล E8400 > Q9400 หรือเอาหูฟัง Fatal1ty ไปขายแล้วสอยตัวนี้ดี

Comment

ถ้าเน้นฟังเพลง นี้คุ้มไหมครับ ตอนนี้ผมใช้ Grado SR60 กับ MS1 อยู่ แล้วก็ Shure SE530 ครับ ไม่ทราบว่าให้เสียงประมาณไหนในการฟังเพลงที่เน้นเสียง ซิงค์เป็นหลักครับ(ชอบเป็นการส่วนตัว 555+) แล้วถ้าเรามีการ์ดเสียงอยู่แล้วสามารถเสียบกับการ์ดเสียงหรือแอมป์ได้ไหมหรือใช้ได้แต่ Port USB ครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

หน้าตาสวยดีครับ ผมก็สนใจอยู่เหมือนกันชอบไอ้ตรงที่ไม่ต้องใช้ sound card นี่แหละ

Comment

น่าสน เสียดายเป็น USB

Comment

อันนี้ฟัเพลงไม่เวิคครับ คือมันดีนะ เเต่มันจะคุ้มหรอครับ ซื้อ 7.1 ไปฟังเพลงที่เป็น 2.1 - -

ดูหนังก็เยี่ยมดีครับ การเเยกเสียงออกมาดี คุ้มที่จะซื้อจริงๆตัวนี้ เสียยบได้เเค่ usb นะคับ เพราะมันมีกาดเสียงฟังไว้ในตัว

Comment

ผมว่าน่าจะทำ 2 แบบ
                      1. เสียบ USB
                      2.เสียบจากการ์ดเสียง

เอามันหมดเลย 5555 พวกมีการ์ดเสียงจะได้เสียตังอีก

Comment

แต่หูฟังเสียอย่าง หนังที่หุ้มหูฟังพอใช้ไปนานๆ มันจะกรอบแล้วขาดอะ มีวิธีป้องกันละแก้ไขปะ แล้วG35มันมีให้เปลี่ยน
                        หนังหุ้มมะ ใช้หูฟังมา2อันเป็นเหมือนกันทั้ง2อันเรย เลยกะจะกลับมาใช้ลำโพง แต่พอมาเห็นG35ละลังเลใจ
                        แต่ก็กลัวว่าพอใช้ไปเดี๋ยวหนังที่หุ้มมันก็ขาดอีก - -

Comment

ตอนนี้มีอีกตัวของ creative น่าสนเหมือนกันนะครับ review - http://www.*****************/2009/05...-aurvana-x-fi/

Comment

Originally posted by Goliathus View Post
                            ตอนนี้มีอีกตัวของ creative น่าสนเหมือนกันนะครับ review - http://www.*****************/2009/05...-aurvana-x-fi/
                            โอ้วแม่จ้าวราคาหมื่นกว่าๆเท่านั้น แล้วเท่าที่ดูมันแค่ Stereo เองไม่ใช่เหรอ น่าจะมีไว้ฟังเพลงมั้ง

Comment

โอ๊ว น่าสนจริงๆครับ อยู่คอนโด ผมใช้ลำโพง Eaccan a200 5.1 กับ audigy 2zs งบ ลำโพง + sound card ก็ ประมาณ เกือบ 6000 แล้ว ดูหนังเป็นหลักนะครับ แบบว่าอยากดูให้สะใจ แต่ก็รู้สึกว่า พักหลังๆ จะมีปัญหากับห้องข้างๆ ถ้าซื้อตัวนี้มา คิดว่า จะคุ้มมั้ยครับ เสียงให้ ดีขนาดใหนกับการดูหนังเป็นหลัก ... ขอบคุณคับ ^^

ปล. แล้วสายมันยาวกี่เมตร ครับ.... อ๋อเห็นแล้ว 3 เมตร ขอโทษทีครับอ่านไม่ละเอียด ถ้ายาวซัก 6 เมตรละแหล่มเลยจะไ้ด นั่งดูหนังบนโซฟาได้
                              ปล. ถ้าคุณภาพใกล้เคียง จะ ขา่ย ชุดที่ใช้อยู่ไปถอย หูฟังดีกว่า ^^
                              Last edited by issabella; 27 May 2009, 13:46:31. Reason: เพิ่มเติม

Comment

Working...
                              X