overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: ขอทราบแหล่งหรือที่จะนำ NB ไป Paint หรือ พ่นสี ที่งานออกมา ระดับสีรถยนต์หร่อยครับ

Thumbs up ขอทราบแหล่งหรือที่จะนำ NB ไป Paint หรือ พ่นสี ที่งานออกมา ระดับสีรถยนต์หร่อยครับ

คือ NB ผมตอนนี้ สีลอกมาก และจะนำไปพ่นสี หรือ Paint ที่งานออกมาเกรด A ครับ

ถ้าให้ดีขอทราบรายละเอียดงบประมาณที่ใช่ให้ได้ด้วยจะดีมากเลยครับ

ผมอยู่ กทม นะครับ NB ยี่ห้อ Acer Aspire 5580 ครับ

ขอขอบคุณพี่ๆ ที่ช่วยตอบล่วงหน้าเลยนะครับ

-- แก้ไขหัวกระทู้ไม่ไม่ได้อ่า ขอแก้ "หร่อย" เป็น "หน่อย" นะครับ พิมตกไปนิด ^^" --
    Last edited by lipaz; 25 May 2009 at 07:56:20.

OverclockZone Member saksith's Avatar

ที่ห้องโนตบุคไง อิอิ
    แต่ตอนนี้ยังไม่มีร้านรับทำโนตบุคโดยตรงนะคับ งานนี้เข้าอู่รถทำสีair bush อย่างเดียว ร้านที่รับทำareo part ก็ได้

Thumbs up

Quote Originally Posted by saksith View Post
    ที่ห้องโนตบุคไง อิอิ
    แต่ตอนนี้ยังไม่มีร้านรับทำโนตบุคโดยตรงนะคับ งานนี้เข้าอู่รถทำสีair bush อย่างเดียว ร้านที่รับทำareo part ก็ได้
    ขอโทษนะครับ พี่ผมไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้ เลยครับ สีair bush มันเป็นยังไงหรอครับ ? และทำareo part เช่นกันครับ มันเป็นยังไง

และ Spec ที่พี่ว่าไว้นี้ ราคามันประมาณเท่าไหร่ ทำวันเดียวเสร็จเลยมั้ย และจะไปทำที่ไหนได้บ้างครับ ไม่รู้จักอู่ที่ไหนเลยครับ จะเดินเข้าไปแล้วไม่มีความรู้อะไรเลย มันก็ยังไงๆ อยู่

รบกวนอีกครั้งนะครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member aekshow's Avatar

ร้านทำสีรถยนต์เค้าทำให้ได้ แต่........เค้าคงรื้อโน๊ตบุ๊คท่านจนเละ ...

ถ้ารื้อเป็นก็ริฃื้อไปก่อน แต่ถ้าไม่เป็นคงต้องให้ร้านซ่อมโน๊ตบุ๊ครื้อให้ก่อนครับ

OverclockZone Member saksith's Avatar

Quote Originally Posted by lipaz View Post
    ขอโทษนะครับ พี่ผมไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้ เลยครับ สีair bush มันเป็นยังไงหรอครับ ? และทำareo part เช่นกันครับ มันเป็นยังไง

และ Spec ที่พี่ว่าไว้นี้ ราคามันประมาณเท่าไหร่ ทำวันเดียวเสร็จเลยมั้ย และจะไปทำที่ไหนได้บ้างครับ ไม่รู้จักอู่ที่ไหนเลยครับ จะเดินเข้าไปแล้วไม่มีความรู้อะไรเลย มันก็ยังไงๆ อยู่

ขอบคุณครับ
    airbush คือการทำสีโดยการใช้ปากกาพ่นสี กาพ่นสี แล้วแต่ประเภทของงานสามรถทำลายตามต้องการได้ยกตัวอย่างเคยเห็นตามตัวถังรถชอบเปอร์ไหมที่paintเป็นหัวกะโหลกต่างๆนาๆ นั่นแหละคับงานairbush ซึงราคาก็สูงพอสมควรถ้าขึ้นอยู่กับเนื้องานความละเอียด ยากง่ายของลายต่างๆ ส่วนaeropart ผมหมายถึงร้านที่เขารับทำสปอยเรอร์skirt ตกแต่งรถยนต์ไงคับ พวกงานหล่อfiber พลาสติกABS ไง มันเรียกรวมว่าAEROpart หรือBody part คับ

Quote Originally Posted by aekshow View Post
    ร้านทำสีรถยนต์เค้าทำให้ได้ แต่........เค้าคงรื้อโน๊ตบุ๊คท่านจนเละ ...

ถ้ารื้อเป็นก็ริฃื้อไปก่อน แต่ถ้าไม่เป็นคงต้องให้ร้านซ่อมโน๊ตบุ๊ครื้อให้ก่อนครับ
    ไม่ทราบว่าพี่พอจะรู้แหล่งบ้างรึป่าวครับ ว่าควรจะนำไปที่ไหนดี

Quote Originally Posted by saksith View Post
    airbush คือการทำสีโดยการใช้ปากกาพ่นสี กาพ่นสี แล้วแต่ประเภทของงานสามรถทำลายตามต้องการได้ยกตัวอย่างเคยเห็นตามตัวถังรถชอบเปอร์ไหมที่paintเป็นหัวกะโหลกต่างๆนาๆ นั่นแหละคับงานairbush ซึงราคาก็สูงพอสมควรถ้าขึ้นอยู่กับเนื้องานความละเอียด ยากง่ายของลายต่างๆ ส่วนaeropart ผมหมายถึงร้านที่เขารับทำสปอยเรอร์skirt ตกแต่งรถยนต์ไงคับ พวกงานหล่อfiber พลาสติกABS ไง มันเรียกรวมว่าAEROpart หรือBody part คับ

รบกวนอีกครั้งครับพี่ พอจะแนะนำร้านให้ผมได้มั้ยครับ ว่าควรไปที่ไหนดี และพี่คิดว่างบการทำทั้งหมด น่าจะเกิน 3,000 บาทมั้ยครับ หรือถ้าพี่คิดว่ามันน่าจะมากกว่านั้นก็ลองบอกมาดูครับ จะได้ทำใจไว้ เพราะในใจคิดว่ายังไง ก็น่าจะทำสีครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member godarmysss's Avatar

ถ้า พ่นมาแล้วเอามาโชว์หน่อย เน้อ

[QUOTE=lipaz;8030281]รบกวนอีกครั้งครับพี่ พอจะแนะนำร้านให้ผมได้มั้ยครับ ว่าควรไปที่ไหนดี และพี่คิดว่างบการทำทั้งหมด น่าจะเกิน 3,000 บาทมั้ยครับ หรือถ้าพี่คิดว่ามันน่าจะมากกว่านั้นก็ลองบอกมาดูครับ จะได้ทำใจไว้ เพราะในใจคิดว่ายังไง ก็น่าจะทำสีครับ

ขอบคุณครับ[/QUOTEผมอยู่เมืองชลคับ ร้านในเมืองชลอ่ะมีเยอะ แต่ไม่ทราบว่าท่านอยู่ที่ไหนผมเลยไม่มีข้อมูล ราคาก็น่าจะใกล้เคียงกันแหละคับ อยู่ที่ว่าร้านรู้จักกันด้วยก็จะเซฟลงอีก แต่อย่างแรกคือแกะbody ออกให้ได้ก่อนนะคับ

Thumbs up

[QUOTE=saksith;8039028]
    Quote Originally Posted by lipaz View Post
    รบกวนอีกครั้งครับพี่ พอจะแนะนำร้านให้ผมได้มั้ยครับ ว่าควรไปที่ไหนดี และพี่คิดว่างบการทำทั้งหมด น่าจะเกิน 3,000 บาทมั้ยครับ หรือถ้าพี่คิดว่ามันน่าจะมากกว่านั้นก็ลองบอกมาดูครับ จะได้ทำใจไว้ เพราะในใจคิดว่ายังไง ก็น่าจะทำสีครับ

ขอบคุณครับ[/QUOTEผมอยู่เมืองชลคับ ร้านในเมืองชลอ่ะมีเยอะ แต่ไม่ทราบว่าท่านอยู่ที่ไหนผมเลยไม่มีข้อมูล ราคาก็น่าจะใกล้เคียงกันแหละคับ อยู่ที่ว่าร้านรู้จักกันด้วยก็จะเซฟลงอีก แต่อย่างแรกคือแกะbody ออกให้ได้ก่อนนะคับ
    สงสัยคงต้องหาเวลาไปชลบุรีซะแล้วมั้งงงงงงง

OverclockZone Member OVerClocKer's Avatar

ยกไปเปลี่ยนบอดี้ที่ศูนย์น่าจะง่ายกว่า อิอิ แต่อยากแหล่มมันก็ลำบากหน่อยนึง

OverclockZone Member Merfo's Avatar
    merfo.blogspot.com

ถ้าเป็นงานสติ๊กเกอร์จาง่ายกว่ามั๊ย

Thumbs up

Quote Originally Posted by OVerClocKer View Post
    ยกไปเปลี่ยนบอดี้ที่ศูนย์น่าจะง่ายกว่า อิอิ แต่อยากแหล่มมันก็ลำบากหน่อยนึง
    เปลี่ยนบอดี้ ฟังราคาแล้วน้ำตาจะร่วงครับ ของแท้ทั้งหมด 3000+ ครับ (และยังสามารถเป็นรอยเหมือนได้เดิมได้อีกด้วย)

ผมอยู่โคราชนะครับ ทำแล้วเรียบร้อย แต่ทำเคฟร่านะครับ

ก็ ไปหาร้านซ่อมโน๊ตบุคที่น่าไว้ใจหน่อยและร้านใหญ่ บอกเค้าว่า ถอดให้หน่อยได้ไหม
    ราคาที่โคราช 500บาทครับ รื้อกะประกอบอย่างเดียว (ตอนแรกคิดในใจแพงจังวะ)

พอได้เห็นจำนวนน๊อตที่ออกมา ซึ้งแล้วครับ **บอกเค้าด้วยว่าเราจะรื้อเอาไปทำไร แล้วเอาส่วนของจอออกด้วย**
    เอาไปแต่บอดี้ของมัน

แล้วก็ไปร้านทำสีที่ท่านชอบได้ตามใจเลยครับ

ผมเอาไปทำเคฟร่ามาชิ้นละ250 ทำไป2ชิ้น รวมเบ็ดเร็จ1000 พอดีครับ

Bookmarks

Bookmarks