Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะไปซื้อ 7750 ขอคำแนะนำหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะไปซื้อ 7750 ขอคำแนะนำหน่อยคับ

ตอนนี้ใช้ x2 4200 อยู่
    วันนี้จะไปพันทิพ ซื้อ Amd 7750 อ่ะครับ

อยากทราบว่า มันดีกว่า 4200 พอสมควรไหมครับ ?
    จะเอาไปเล่นเกม อ่า แต่งบน้อย เหอๆ

แล้วถ้าซื้อ 7750 ไปใส่กะบอร์ด ECS A780GM-A จะดีไหมค้าบ ไม่เคยใช้ เหอๆ หรือว่าบอร์ดตัวอื่นดี มีงบบอร์ดแค่ 2100-2300 -*-

ขอบคุณคับ

ECS A780GM-A Untra ครับ
    7750 be ดีกว่าเดิมพอสมควร ผมใช้ 7850beอยู่ครับ

Comment

ต้อง Ultra อ่อ โอเคครับ มีแต่คนแนะนำ Ultra แฮะ

ราคาเท่าไหร่ครับ ถ้า Ultra ?

แล้วเรื่อง sensor อ่าคับ ต้องอัพไบออสไรเป่าง่ะ ผมทำไม่เปนนิ - -

ขอบคุณครับ

Comment

เล่น the last remnant กะ call of duty ลื่นปรื้ดดดด

Comment

เหมือนผมเลย 4200+ จะอัพไป 7750+ ตอนนี้ก็ใช้อยู่ รู้สึกว่าทำอะไรคล่องขึ้นมากเลย

Comment

ใช้ ECS A780GM-A v1.1 กับ Phenom X4 9550
            ต้องอัพไบออสก่อนถึงลงวินโดว์ได้
            กรณีของท่านอัพไบออสก่อนก็ดีครับ
            ส่วนเรื่อง sensor เท่าที่เจอมันเพี้ยน ตรงไฟ 12V+ แค่นั้นละครับ

Comment

ผมไปซื้อมาแล้วง่ะ เป็น ECS A780GM-A Black

และก็ AMD 7750

ยังไม่ได้เทส เดี๋ยวไปเทสที่บ้านตอนค่ำๆ

มันต้องอัพไบออสไรไหมอ่ะ ผมทำไม่เปนง่ะ หรือว่าประกอบแล้วก็ใช้ได้เลย ลงวินโดววว ฟิ้วๆๆเลย

Comment

M3A78-CM ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น ^^

Comment

เห็นเขาบอกว่ารุ่น 7750 BE ขาดตลาด จะเหลือแต่รุ่น 7750 ที่ไม่ใช่ BE

หวังว่าคงได้รุ่น BE มานะ

Comment

คงจะไม่มีอย่างอื่นแนะนำ นอกจากคำว่า "สอยโลด" ครับ

Comment

ตัว REV 1.1 ไม่เห็นต้อง Up นี่ครับ ผมลงไป 3 เครื่องเสียบก็ทำงานเลย จริงๆ ไม่ต้องถึง ULTRA ก็ได้ แพงกว่ากัน 600 มั้ง มีผลตอนจะเล่น x4 ตัวสูงๆน่ะ มันรับได้ 95W ต้องเลือก CPU ดีๆ ถ้าจะเล่น X4 น่ะนะ จากที่เล่ยนมาทั้ง 2 ตัวแล้ว

Comment

7750BE+M3A78-CM

Comment

ดูรหัสดีๆครับ หน้ากล่องต้อง BE รหัสต้องเป็น 775Z นะครับถึงเป็น BE

Comment

7750BE+M4A78 Pro

Comment

7750be+ma770-ds3p อิอิอ

Comment

Working...
                              X