Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องจริงของ Windows XP 64 bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องจริงของ Windows XP 64 bit

ผมใช้ P5Q Pro
    Q8200
    Winfast 250 GTS
    RAm 2*4 = 8 G
    2*160 G raid 0 + 160 G
    อยากถามพี่ๆว่าถ้าผมจะให้เห็นแรม เต็ม 8 G ผมต้องลง OS 64 bit ใช่มั้ยครับ ผมลองซื้อมาลงแล้วมันโหลดไฟล์ Setup ประมาณ 2 นาทีขื้น Bluescreen เลย ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรเหมือนกันครับ
    -แผ่นไม่ดี
    -หรือต้อง set bios อะไรหรือเปล่า
    แล้วพี่ๆพอจะแนะนำ OS ที่เป็น 64 bit ที่ใช้งานได้ดีให้หน่อยได้มั้ยครับ เป็น XP หรือ vista ก็ได้ครับ

ลง OS ที่ HDD ที่เซต Raid ใช่ไหมครับ รู้สึกว่าแผ่น Windows จะไม่มี Driver SATA มาให้ ตอนลง Windows ต้องกด F6 ด้วยครับ เพื่อลง Driver SATA หรือ Raid เพิ่มเติมครับ ไม่งั้นก็จะเจอจอฟ้าแบบนั้น (น่าจะใช่ครับ)

Comment

เคยใช้ Vista 64-bit
      ชิวๆ ใส่ 8 GB ก็เห็นและใช้งานได้ครบทั้งหมด
      XP 64-bit ยังไม่เคยลองใช้

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แนะครับจะลองดูครับ

Comment

Originally posted by nanpure View Post
          ลง OS ที่ HDD ที่เซต Raid ใช่ไหมครับ รู้สึกว่าแผ่น Windows จะไม่มี Driver SATA มาให้ ตอนลง Windows ต้องกด F6 ด้วยครับ เพื่อลง Driver SATA หรือ Raid เพิ่มเติมครับ ไม่งั้นก็จะเจอจอฟ้าแบบนั้น (น่าจะใช่ครับ)
          ขอบคุณครับ

Comment

บางทีอาจเป็นที่แรม 4 แผง

Comment

คอนฟิกและทิมมิ่งแรม ส่วนมากต้องตั้งให้หลวมๆกว่าตอนเล่น 32 บิต หรือแค่ 2*2 ถึงแม้จะไม่ได้ลากบัสแรมก็ตาม

ส่วนเรื่อง RAID ถ้าลง Driver กด F6 ไปแล้วไม่เกี่ยว แต่ผมว่าหนีไปเล่นวิสต้าหกสี่บิตไปเลยจะดีกว่าครับ
              sigpic
              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
              งดแรงชั่วคราว

Comment

จะเล่น xp 64bit เล่น vista sp2 64bit ดีกว่าคับ

Comment

ถ้าจะเล่น Vista sp2 64bit ไปเล่น Windows 7 64bit ดีกว่าครับ....แล้วจะซึ้ง...

Comment

จะเล่น XP64, Vista64, Windows764

ผมว่าเล่น 32 bits ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                      จะเล่น XP64, Vista64, Windows764

ผมว่าเล่น 32 bits ดีกว่าครับ
                      หักมุม -*-

Comment

เล่นvista64หรือwin7 64 จะดีกว่ามากๆ

Comment

ผมว่ากลับไปใช้ dos กันดีกว่าครับ = ='' อิอิ

Comment

จะเล่น Dos กลับไปเล่นเครื่อง พิมพ์ดีด + เครื่องคิดเลข ดีกว่าไหม

Comment

จะเล่นเครื่องพิมพ์ดีด เครื่องคิดเลข

นั่งเล่นลูกคิดดีกว่า ^^

Comment

Working...
                              X