Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้า!!!! ATI 4570 CPI-E วิ่งแค่ 8X

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไปดูเว็บนอกมา GT105M ได้ 06 22XX เอง
    HD4570 ได้ 28XX ผมว่ากิน***งอยู่พอสมควร

เหมือน GT105M มันมี 8sp ด้วยอ่ะ ไม่รู้มันลงผิดหรือเปล่า

Comment

แปบ นะครับ แฟนแล่น sim3 อยู่

จำไม่ได้ว่าปรับ bios อะไรบ้าง

แต่ตอนร้านมันลง วิสต้ามาให้ ไม่ชอบก็เลยมาลงxpเอง ตอนแรกอะลง แล้วจอฟ้า

ก็เลยไปปรับ ตรง ahci กับ อันบน จำไม่ได้ว่าอะไร ใน หน้า main อะครับ

เพิ่มเติมด้านบน
      พอดีไปเจอเวปนี้มา

Last edited by TooMBizkiT; 26 May 2009, 22:56:56.

Comment

Originally posted by ok.chok View Post
        อ้าว.....สงสัยเป็นเหมือนกันหมด อิอิ มีเพื่อนแล้วสบายใจ ขอดูgpu-zหน่อยสิครับท่าน ท่านใช้xpหรือvistaครับท่าน เด๋วผมพาตั้งคลับ "ATI ต้านภัย heatcycle" อิอิ

555 ตั้งคลับเลยหรอ ว่าแต่รู้นี้มันจะมีโอกาศเป็น Heatcycle ป่าวครับ
        ต้องคลับAcer 4535Gดีกว่า คนใช้ก็มีเยอะน้า

ผมอยู่ที่อินเดียอ่ะ เน็ตเต่ามากๆ โทษทีครับ แต่มันอัพนานมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

เย้อ มีข่าวมาบอก อยู่ดีๆก็เป็น 16xแว้ววววววววววววววววววววววว

รูปๆ ช้ายังไงก็ต้องลงเดียวไม่เชื่อกัน

Last edited by bammbamm; 27 May 2009, 01:31:58.

Comment

Originally posted by bammbamm View Post
            555 ตั้งคลับเลยหรอ ว่าแต่รู้นี้มันจะมีโอกาศเป็น Heatcycle ป่าวครับ
            ต้องคลับAcer 4535Gดีกว่า คนใช้ก็มีเยอะน้า

ผมอยู่ที่อินเดียอ่ะ เน็ตเต่ามากๆ โทษทีครับ แต่มันอัพนานมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
            ตอนนี้ผมลง XP ในโหมดAHCIได้แล้วครับ(ทำแผ่นเอง) อิอิ ไม่ต้องเปิดเป็นnative-IDE ลื่นแน่นอนคราวนี้ เดี๋ยวเซ็ตเครื่องลงโปรแกรมเสร็จแล้ว จะโพสวิธีทำแผ่นให้ท่านที่ยังไม่รู้ครับ จะได้แรงกันถ้วนหน้า

Comment

Originally posted by bammbamm View Post
              เย้อ มีข่าวมาบอก อยู่ดีๆก็เป็น 16xแว้ววววววววววววววววววววววว

รูปๆ ช้ายังไงก็ต้องลงเดียวไม่เชื่อกัน
              แหล่มๆๆๆๆ....ทำไงครับ หรือว่าผีเข้าผีออกเอง

Comment

ไม่รู้ดิ

ลองอัพ gpu-zดู อาจจะได้ เดียวลองรีเครื่องดูก่อน

Comment

ไม่รู้ดิ

ลองอัพ gpu-zดู อาจจะได้ เดียวลองรีเครื่องดูก่อน
                  everest นก็เห็น8xเหมือนกันนะครับท่าน รึว่าการ์ดจอมันยังใหม่อยู่โปรแกรมเลยมึน

Comment

รอวิธี 16x อยู่เด้อครับ

ทำแบบไหน

ใครจะตั้งคลับ 4535g ก็รีบตั้งเลยนะครับ

ตอนนี้ กระทู้ 4535 กระจายไปหมดแล้ว

Comment

รบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ ว่ารุ่นนี้ใช้ AMD แล้วเรื่องความร้อน มันร้อนมากมั้ยครับ วัสดุที่ใช้ประกอบดูแน่นหนาดีปะครับ จะแนะนำให้แฟนซื้ออะครับ เห็นราคาไม่แพง+แรงดี

Comment

สรุปมันเป็นเพราะไรครับ ตกลงมัน 16X เองหรือว่าไง

Comment

งงกะค่ายสีแดงจัง ไม่เคยใช้ -0-

Comment

ถึง 8X แต่ก็แรงครับพี่น้อง อิอิ

Comment

รุ่นนี้ดีครับ

Comment

จากที่เคยใช้ desktop เอาการ์ด pci-e 16x มาวิ่ง 4x คะแนนทิ้งจาก 16x ไม่มากมายเลยครับ หลักร้อยเท่านั้นเอง

ไม่รู้ว่าจะเหมือนกัน laptop หรือเปล่า

ที่แนะนำได้ ก็ลองติดตั้ง windows ใหม่ดูก่อนแล้วกันครับ แนะนำแผ่น original เพียวๆเลยครับ ลงไดรเวอร์ chipset sound vga + dx9 แล้วรันโปรแกรมทดสอบทั้งหลายก่อนที่จะติดตั้งโปรแกรมอื่นเพิ่มเติมเลยครับ

Comment

Working...
                                X