Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเคยใช้ hdd pc ของ ฮิตาชิ บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเคยใช้ hdd pc ของ ฮิตาชิ บ้าง

มีใครเคยใช้ hdd pc ของ ฮิตาชิ บ้าง ครับ จะซื้อมาลองใช้มังว่าดีป่าว

เสียงมันดังหน่อยนะครับ

Comment

เคยใช้HDD ของ Notebook ทนใช้ได้เลย..แต่ตัว HDD ใหญ่ไม่รู้นะ

Comment

เคยใช้แต่เเบบ ide ตัวชิบของ ibm ร้อนแต่แรงมาก
        เอาโปรแกรมเทส แรงกว่า wd และ ซีเกต ideด้วยกัน

แรงเท่า ซีเกต sata เลยอ่ะ

แต่ดูในreview ที่เค้ามาเทียบ ตัวใหม่แบบsata ไม่ได้โดดเด่นอะไร

Comment

มันคือIBMนั่นเองครับ ผมเคยใช้ก็ดีนะครับ

Comment

ของ Hitachi ใช่มั๊ย

เคยใช้แบบ IDE 7200 รอบอะนะ

มอร์เตอร์แรงดี

แต่เหมือนเคยได้ยินว่า รุ่น Top ของมันน่ะ ไม่แน่ใจว่าสมัยไหนนะ มันจะมีการปล่อยแก๊สความเย็นลงบนจานด้วยน่ะ

Comment

ผมพึ่งถอย 320Gb WD มาเอง sata2 ไม่รู้ดีป่าว ลูกโคตรใหญ่ เมื่อเทียบกับ ซีเกต

Comment

Hitachi ได้ทำธุรกิจร่วมทุนกับ IBM
                ได้ซื้อเทคโนโลยี่การผลิต HDD จาก IBM
                แผ่นจานข้อมูลเขาว่าทำจาก แก้ว แทนแผ่นอลูนิเนียม
                ซึ่งแก้วมีผิวเรียบมากกว่า ขัดให้เรียบได้ง่ายกว่า
                ผิวแก้วที่เรียบกว่า ทำให้ปริมาณการฉาบสารแม่เหล็กใช้น้อยกว่า
                ผิวแก้วที่เรียบกว่า ทำให้สามารถลดระดับความสูงของหัวอ่านเขียนลงได้ต่ำมากขึ้น ทำให้ใช้พลังงานในการอ่านเขียนน้อยกว่า การอ่านเขียนก็เร็วขึ้น
                และ ต้นทุนการผลิตก็ลดลง
                ( ผมอ่านเจอนานกว่า 5 ปี แล้วนะ ปัจจุบันไม่รู้ว่า แผ่นจานข้อมูลยังทำจากแก้วอยู่หรือเปล่า )

http://www.storagereview.com/guide20...Materials.html

Comment

Working...
                X