overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: ขอคำปรึกษาใครทำเซอร์เวอร์ Clarkconnect บ้างครับ

OverclockZone Member

Default ขอคำปรึกษาใครทำเซอร์เวอร์ Clarkconnect บ้างครับ

คืออย่างนี้ครับ เน็ตหอผม 4 Mb ของ true จากโมเด็มเข้าเร้าเตอร์ แล้วออก สวิตช์ 24 พอร์ต 2 ตัว
    ลูกห้องประมาณ 20 เครื่องครับ และกำลังจะทำเซอร์เวอร์ cLark ครับ

ตอนนี้ผมลงเซอร์เวอร์เทสที่บ้านเครื่องเดียวครับ ลงตามคู่มือเกือบเป๊ะ เปลี่ยนตรง ip นิดหน่อย
    ผมลง Clark เสร็จ ผมก็ลง add-on ตามที่คู่มือแถมมาให้มี
    1.สคริปท์เก็บแพทซ์เกมส์
    2.สคริปท์ระบบแยกเน็ต+แยกเกมส์ (อันนี้ไม่ได้ลงเพราะเน็ตผมเส้นเดียว)
    3.สคริปท์เก็บล็อกไฟล์
    4.สคริปท์ทำDNS
    5.โปรแกรมเช็คพอร์ทเกมส์
    6.เครื่องมือจูนอัพ CC

อยากถามผู้รู้หน่อยครับ
    1. ถ้าจะให้ติดหน้าเวปล็อคอินก่อนเข้าเน็ต ต้องใช้ Add-on หรือว่าลง Clark แล้วสามารถ configได้เลย
    2. ถ้าจะแบ่งให้แต่ละห้องสปิดเน็ตห้องละ 512 k เท่าๆกัน โหลดบิทเท่าๆกัน ต้องใช้ add-on หรือว่าลง clark แล้วสามารถ config ได้เลย (ผมลอง config ในหัวข้อหลัก network หัวข้อย่อย bandwidth แล้วเทสสปีดที่บ้าน เครื่องผมเครื่องเดียว สปีด 1.7 Mb เลยหน่ะครับ

สิ่งที่อยากให้มีก็แค่
    1. เข้าหน้าเวปติดล๊อคอิน
    2. สปีดเน็ตแต่ละห้องเท่าๆกัน 512 k และโหลดบิทเท่าๆกันแล้วแต่จะกำหนด

ข้อสงสัยอีกอย่างครับ
    1.ถ้าผมทำเน็ตจากโมเด็มเข้าเซอร์เวอร์ Clark แล้วออกไปที่สวิตช์ 8 port(เปลี่ยนจากRounter 4 Port) จาก 8 port ใช้สายแลนด์2สายไปสวิตช์ 24 port 2ตัว ถ้าอนาคตผมจะเพิ่ม Wireless AP
    กระจายได้ไหมครับ คือมีทั้งสายแลนด์เข้าห้องที่ใช้ และปล่อย wireless จะได้ไหม
    หรือว่าต้องทำไงครับ

ต้องทำไงครับ
    ทิ้งเบอร์โทรหรือติดต่อกลับก็ได้ครับ
    0-899-952-439 ,02-447-4431 Candymys@hotmail.com
    M มาคุยก็ดีครับ จะได้ดูหน้าเวปไปพร้อมๆกัน โน๊ตครับ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member SpeedDIY's Avatar

ต้องลง addon authen ครับ ถึงจะกำหนดสิทธิ์ ได้

แนวๆ นี้มีเยอะครับ ลองดู
    www.kkthai.com ตัวนั้น 10k ครับ
    www.nax.co.th ตัวนี้ 12 k ครับ

ทั้งสอง เป็นราคา ต่อ 1 เครื่อง server

ถ้าจะเสียเงิน ตามลายเซ็นต์ มาเลยก็ได้ครับ centrallog , IBG 2.0 IBG 3.0

แต่ถ้าหาของฟรี http://www.linuxthai.org/forum/index...831&board=18.0 ครับ แต่ต้องทำเอง

IBSG อีกตัวของ nvk ครับ ถ้าอยากได้ ราคาพิเศษ ติดต่อมาได้ครับ

http://www.nvk.co.th/cms/productDetail.php?productID=31

ถ้าจะ เล่น authen บน linux ต้องหา พวก chilli hotspot เป็น add on ครับ

ส่วนเรื่องตือ AP นั้น ต่อได้เลย ครับ แค่กำหนด เส้นทางวิ่งให้ถูกต้อง

คุณ โน๊ต คงทราบเบอร์ผมแล้ว

ขอบคุณมากครับทุกๆท่านสำหรับความรู้ ผมจะลองหาของฟรีเทสดูก่อน เพราะต้องการจัดการ 2 อย่างเอง
    หรือว่ามีแบ่งสัก 2 add-on ไหมเอ่ย อิอิ
    ถ้าติดขัดแล้วจะโทรไปถามๆดูขอรับ

โอ้วกำลังจะถามเลยว่าศัพท์บางตัวคืออะไร เรียกๆกัน hotspot งงเลย เข้าใจและครับ
    เวปเสียตังค์นี่มีอะไรให้อ่านเยอะเลย สงสัยต้องเสียตังค์ถึงจะได้ความรู้

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks