overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: เนตทรูใครเน่ามั่ง ผมจาก5m ตอนนี้วิ่ง 500kb

OverclockZone Member FLyRock's Avatar

Default เนตทรูใครเน่ามั่ง ผมจาก5m ตอนนี้วิ่ง 500kb

ให้ตายสิโรบิ้น.........โทรไป 02 9009898 จะสอบถาม ปรากฎว่า
    ตอนนี้รอสายได้ 25 นาทีละ
    เหอะๆ..................................ไม่ต่อใหม่อ่ะ จารอต่อไปเรื่อยๆ เอากะเค้าสิ

แถวๆ สะพานใหม่ กทม นะครับ.........
    โทรไปทีแรก ระบบบอกว่าเนื่องจากขณะนี้มีคนแจ้งปัญหามาจำนวนมาก จะรับข้อมูลการแก้ไขผ่าน sms หรือ จะรอสายกด3 ไอ่เราก็กด 3 มันตัดสายทิ้งเฉย เลยโทรไปอีกรอบ รอสายมา25-30 นาทีละ

OverclockZone Member FLyRock's Avatar

กำ ผมเป็นคนเดียวหรอเนี่ย
    โธ่...........สวรรค์

OverclockZone Member onepech's Avatar

เป็นเหมือนกันครับ
    สปีดตกอย่างเดียวไม่พอ แถมไม่นิ่งเลย
    แต่ขี้เกียจโทรไป
    รอดูถ้าพรุ่งนี้ยังไม่เป็นปกติ จะโทรไปหาช่างเลย
    พอดีช่างให้เบอร์เอาใว้

OverclockZone Member tuajing's Avatar

เอ๋า มิน่า ทำไมบิทผมมันดูดไม่ขึ้น
    ทีแรกคิดว่าคนปล่อยเค้าแรงตกกันซะอีก
    ปรกติได้ 300+ นี่เหลือ 50-60k แย่กว่าตอนยังไม่สามเม็กอีกอ่ะ

OverclockZone Member fak's Avatar

น่าจะเป็นบางพื้นที่..

สุทธิสารช่วงเย็นหัวค่ำหน่วงนิด ๆ แต่ตอนโหลดสปีดไม่ตก

เช้านี้มันวิ่งง 5-5.5m เอากะมันดิ
    แล้วนัดช่างมาดูอ่ะนะ ต้องเป็นเด็กเลี้ยงแกะอีกแล้วสิเนี่ย
    แล้วคราวที่แล้ว ตอนเป็น ประมาณ 9-10โมง นัดช่างมา เค้ามา 11โมงครึ่ง

เจริญ.............มิงคงจาเจออาการละมั้งนั่นน่ะ อุตส่าระบุช่วงเวลาไปแล้ว เหอะๆ.....อีกที ขออีกที
    เนตตก มากอีกที ยกเลิก!!! ขี้เกียจบ่นละ เล่นต่อ gprs จากโทรศัพท์ยังอุ่นใจกว่าใช้เนตทรู

OverclockZone Member Yakuzaa's Avatar

ดีนะ tot ไม่เปง อิอิ

OverclockZone Member xculibur's Avatar

5 m จะให้วิ่งเท่าไหร่

borneo
    Guest

ของผมมันต่อได้เฉพาะตอนเช้าถึงก่อนเที่ยงครับ นอกนั้น "เน่า" ต่อไม่ติด โทรไปจนเกือบหลับคาโทรศัพท์รับสายแล้วมาบอกว่าสัญญานดีปกติ ที่บ้านผมคงมีสัญญานรบกวนจากการใช้โทรศัพท์ บ้าสิถอดโทรศัพท์ออกหมด เอามาต่อตรงหน้าบ้านยังไม่ติดเลย

OverclockZone Member omyimtogo's Avatar

ผมเป็นแค่ net inter อะครับ

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

ทรู 5Mbps ถ้าโหลดได้ 500 - 530kb สำหรับผมถือว่าปกติ เพราะตั้งแต่ใช้มาไม่เคยเกินนี้

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

แล้วถือสายรอเขาทำไมล่ะครับ

ตั้ง 20 นาที

มันเป็นการกระทำที่...

เพียงแค่วางสาย

แล้ว รอ 10 20 นาทีแล้วโทรไปใหม่ก็ได้นี่นา...

OverclockZone Member ntkyy555's Avatar

เนตทรูไม่มีปัญหา

เราใช้ 4 MB เวปนอก 2 MB
    ปกติทุกสิ่งอัน - -

ของคุณมัน 5 mb ก้ะต้องโหลดได้ 500kb อยุ่แล้วนิค้ะ

ดิชั้น งง?

OverclockZone Member onepech's Avatar

500kb นะครับที่ใด้
    มันต้องใด้ไม่ต่ำกว่า 500kB ถึงจะถูก

OverclockZone Member

เข้าใจว่าตั้งแต่ up speed ลดราคา แต่ระบบคงรองรับปริมาณ traffic อันใหม่ยังไม่ดีนัก true จับบีบ bandwidth จนเซ็งไปเหมือนกัน ผม mail คุยกับ support ถามเรื่อง shape bandwidth กลับพาผมออกทะเลให้มานั่ง test bandwidth แทนจะบ้าตายมี graph เก็บ traffic ลง cacti ให้ดูยังจะให้ cap รูป speed ไปให้เจอติด proxy มันก็ได้ค่า over เมื่อ test bandwidth
    ตัวอย่างในรูปผมใช้ 5Mbs ในประเทศ 4Mbs ต่างประเทศเหมือนกัน ถ้าใครทำ graph mrtg หรือ cacti หรืออื่นๆเป็น โดยดึงค่าผ่าน snmp service ของ router ก็สามารถทำได้ true จะปล่อยผีช่วง ตี3 - 8โมงจะได้ speed เต็มที่ จากนั่นช่วงกลางวันถึงหัวค่ำจะเป็นช่วงตกต่ำสุดคือจะหล่นมาเหลือ 2Mbs
    สรุปโดยรวมคือรู้สึกแย่กว่าตอนใช้ 3Mbs ที่ graph จะใกล้เคียง 300KB/s ตลอด 24Hrs. เลยต้องทำใจว่าราคาถูกลงก็ได้ speed โดยรวมแย่ลง ลดราคาลดคุณภาพ
    รูป รูป

OverclockZone Member ห้าวซัง's Avatar
    วังน้อย รังสิต อยุธยา สุพรรณ

500 KB ผมว่าปกตินะ เน็ต 5Mb

มันจ่ายได้จริงราวๆ 85% แหละครับ

ลองดูพวก 8 Mb ก็ได้ครับ ไม่มีใครได้เต็มหรอกครับ

ถ้าเอาเต็มต้องพวกแม็กเน็ตที่เป็นตู้ nod หล่ะครับ

OverclockZone Member kaesoda's Avatar

Quote Originally Posted by ห้าวซัง View Post
    500 KB ผมว่าปกตินะ เน็ต 5Mb

มันจ่ายได้จริงราวๆ 85% แหละครับ

ลองดูพวก 8 Mb ก็ได้ครับ ไม่มีใครได้เต็มหรอกครับ

ถ้าเอาเต็มต้องพวกแม็กเน็ตที่เป็นตู้ nod หล่ะครับ
    พวกคุณนี่อ่านกันเข้าใจป่าวคับ
    จขกทเค้าหมายถึง เช้คสปีดเน็ต ไม่ได้หมายถึง โหลดบิท
    เช็กสปีดเน็ต 5mb ได้แค่ 500kb เข้าใจกันป่าวคับ
    Last edited by kaesoda; 3 Jun 2009 at 14:17:28.

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

ปกติอะ มาดูเน็ต 8 Mbps ของคนหล่อที่สุดใน Server มั่ง วิ่งเท่าไหร่น๊า ดูกัน ๆ
    รูป รูป

OverclockZone Member Inspiral's Avatar
    โลตัสพระราม4,คลองเตย,สุขุมวิท,ทองหล่อ

Quote Originally Posted by ntkyy555 View Post
    เนตทรูไม่มีปัญหา

เราใช้ 4 MB เวปนอก 2 MB
    ปกติทุกสิ่งอัน - -

ของคุณมัน 5 mb ก้ะต้องโหลดได้ 500kb อยุ่แล้วนิค้ะ

ดิชั้น งง?
    แล้วทำมาเป็นโพสโจมตี maxnet พล่านไปทุกกระทู้

ตัวเองใช้ true อยู่นี่เอง เหอๆ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

อ่านหน่วยกันไม่เป็น กรั้กๆ

500Kb คือ กิโลบิต ต่อ วินาที Kbps(Kilobit per second) หมายความว่า เน็ต เล่นได้ 0.6Mbps จาก 5Mbps ถ้าเจ้าของกระทุ้ หมายถึงข้อนี้ ก็ใช่แล้ว ที่จะด่า
    500KB คือ กิโลไบต์ ต่อ วินาที KBps(Kilobyte per second) หมายความว่า เน็ต เล่นได้ 4Mbps จาก 5Mbps ถ้าเจ้าของกระทุ้ หมายถึงข้อนี้ ก็ใช่แล้ว ที่จะถูกด่า

ปล.อย่าเพิ่งงง 8bit=1byte

Bookmarks

Bookmarks