Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการซื้อลำโพงใหม่ ดูยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการซื้อลำโพงใหม่ ดูยังไงครับ

ลำโพงเก่าล่ะ อยากซื้อเฉพาะตัวลำโพง ไม่ทราบว่ายี๋ห้อไหนดี และสเปกอยู่ที่เท่าไร

ที่ใช้อยู่เป็นแบบเก่า มีซับวูปเฟอร์ในตัว ซื้อมาเปลี่ยนเอง กะให้เค้าเปลี่ยนทำให้ เขาคิดราคาไหม

ซื้อลำโพงไม่ต้องดูสเป็คหรอกก ฟังเอาเองงเลย

Comment

ฟังเอาเองเลยครับว่าเราชอบเสียงตัวไหนก็เอาตัวนั้น

Comment

ตามข้างบนเลยครับ
        อยู่ที่ความชอบส่วนตัวฟังแล้วถูกใจก็ตัวนั้นและ.....แต่ซื้อยกชุดดีกว่าไหม เพื่อความเข้ากัน

Comment

ถ้างบน้อยแล้วต้องการเปลี่ยนเฉพาะตัวลำโพง ไปดูที่อมรบ้านหม้อซอยหูแตก และอมรดิโอล มีหลายแบบ ให้เลือก เวลาไปซื้อเอาลำโพงเก่าไปเทียบขนาดด้วย ตัวละประมาณ 30-50 บาท แต่ถ้างบมีเกือบพัน หรือเกินพันก้อไปซื้อชุดใหม่ เท่าที่ผมเปลิ่ยนดู ลำโพงคอมถ้าราคาไม่แพงมาก จะมีปัญหาเรื่องเสียงเบส แพราะตู้มันบางเลยสั่นตามเบส ผมชอบไปซื้อลำโพงคอมมือสอง จากคลองถมกลางคืน แล้วไปซื้อ ดอกลำโพงอมรมาเปลิ่ยน ลำโพงนะเสียงดี แต่ตู้กับแอมในตู้มีผลมากครับ เสียงห่วยเสียงดีมีองค์ประกอบหลายส่วนครับ แล้วแต่เวรแต่กรรม

Comment

ช่วยแนะนำสเปกลำโพงได้ไหม ควรจะกี่วัตต์ หรืออื่นๆ เพราะสเปกมันต่ำอยู่แล้ว จะเลือกที่สุงกว่าหน่อย ควรขึ้นต่ำเท่าไรดี และราคาตกกี่ร้อยครับ

ที่แนะนำอมรนั้น เพื่อนบอกว่าห่วงมาก ปลอมก็มี ผลิตมาก้แย่กว่าปลอมอีก จะดูบ้านหม้อแทน

Comment

Working...
            X