Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเทคนิค ลาก Q8400 หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเทคนิค ลาก Q8400 หน่อยคับ

ระบบ
    Q8400 Buss 1333
    GA-P35C-DS3R V2.1
    Kingston DDR III 1333 2 GB 1 แผง
    ตอนนี้ผมปรับบัสได้ 400 แล้วคับ ต้องการมากกว่านี้ ต้องไปปรับอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่า
    CPU ตัวนี้ อัดไฟได้ 1.5 V คับ ซึ่งลองแล้ว เพิ่มบัสเป็น 420 ไม่ได้อ่ะคับ

มารอชมว่าตัวนี้ไปไกลแค่ไหน ^^

Comment

ดู temp ด้วยครับ ตอนนี้ เวลาเทสแล้วได้เท่าไหร่ครับ
      เรื่อง RAM คิดว่ายังไงก็คงไม่ตัน สนใจแค่ CPU ก็พอ

Comment

ตอนนี้ เอาเเรมมาใส่ 2 ตัว ปรากฏว่า คราวนี้บัส 400 ไม่ขึ้นเรยคับ สงสัยจะตันที่บอร์ด
        ลองเอาแรมออก ก็คล๊อกไดที่ 3.2 GHz แรงดันไฟ 1.25 V ความร้อน 28-32 องศา
        ส่วนแรมตั้งที่ 1333 MHz คับ ไม่ทราบว่า มีเทคนิคเพิ่มเติมตรงไหนไม๊คับ ตอนนี้ยังไม่ได้ปิด
        CE1 เลยคับว่าจะลองปิดดูที่หลังทำงานเสร็จ และลองแล้วแรม1 แผงสามารถตั้งไปที่ 1600 MHz
        ได้ครับ
        Last edited by joutboo; 26 May 2009, 17:53:08.

Comment

เดี๋ยวสิ้นเดือนว่าจะถอยตัวนี้พอดี
          Q8400 2.66 GHz ( 8 x 333 )
          เดี๋ยวมีโชว์กาก 500 x 8

Coming Soon

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            เดี๋ยวสิ้นเดือนว่าจะถอยตัวนี้พอดี
            Q8400 2.66 GHz ( 8 x 333 )
            เดี๋ยวมีโชว์กาก 500 x 8

Coming Soon
            ปูสาดรอชม

Comment

Originally posted by m_e_n_g View Post
              ปูสาดรอชม
              รอชมด้วยคน
              ปล.ชอบพั้น ><

Comment

Originally posted by Shining View Post
                รอชมด้วยคน
                ปล.ชอบพั้น ><
                เหมือนกัน น่ารักมาก เป๊กเลย

Comment

รอชมด้วยคนครับ500x8 ยิ่งเป็นซิ้งเดิมๆยิ่งน่าติดตาม

Comment

Working...
                  X