Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการ set RAID0 บน DS4 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับการ set RAID0 บน DS4 ครับ

คือสงสัยครับว่า ถ้าผมเอา HDD 3 ลูกมาต่อกับ ICH8R ทั้งหมด แล้วผมอยากเอาสองในสามมาจับคู่ทำ RAID0 ส่วนอีกลูกทำเป็น HDD ธรรมดา จะสามารถทำได้มั้ยครับ แล้วต้อง set ยังไง ผมอ่านคู่มือแล้วงงๆน่ะครับ ขอบคุณครับ

เอาสองในสามมาจับคู่ทำ RAID0 ส่วนอีกลูกทำเป็น HDD ธรรมดา จะสามารถทำได้มั้ยครับ
    ทำได้ครับ

แล้วต้อง set ยังไง
    ก็ set ตามที่ตั้งใจไว้ ในหน้าจอทำ RAID ก็เลือก HDD 2 ตัว เป็น RAID0 (Stripe)

อีกตัวก็ไม่ต้องไปทำอะไรมัน

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X