Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram NB Kingston Hyper X DDR2 ใครเคยใช้มั้ง ไปเจอมาเลยอยากได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by data_db2 View Post
    มีวิธี up แรม กลากเป็น Hyper XXX สนไหม

search ชื่อ ohm123 เลย ท่าน
    แฟรช SPD โดย ที่ชิป ไม่ยอมรับ และคนที่อยากได้ไม่มีความรู้ด้านนี้ เทากับว่าเดินลงเหว แล้วครับ

ชิป ต้องเหมือนกับ HYPER X ไม่งั้น พังแน่นอนครับ เอาไปเครมถ้าคนเครม มันเชคเป็น ประกันขาดด้วยนะครับขอบอก ค่า SPD มันเปรี่ยนหมดเลยนะครับ ทำอะไร ค่อยๆๆคิด ค่อยๆๆทำ

Comment

Originally posted by data_db2 View Post
      มีวิธี up แรม กลากเป็น Hyper XXX สนไหม

search ชื่อ ohm123 เลย ท่าน

แฟรช SPD โดย ที่ชิป ไม่ยอมรับ และคนที่อยากได้ไม่มีความรู้ด้านนี้ เทากับว่าเดินลงเหว แล้วครับ

ชิป ต้องเหมือนกับ HYPER X ไม่งั้น พังแน่นอนครับ เอาไปเครมถ้าคนเครม มันเชคเป็น ประกันขาดด้วยนะครับขอบอก ค่า SPD มันเปรี่ยนหมดเลยนะครับ ทำอะไร ค่อยๆๆคิด ค่อยๆๆทำ
      น่านประไร วิถีเทพ

ส่วนตัวผมเอง นะ เดียวนี้แรม ไม่กี่บาท น่าลองครับ พังก็เครม เชื่อว่า พี่ไทยเรามันไม่เช็คอะไรขนาดนั้นหลอกครับ ดีไม่ดีไม่แกะดูด้วยซ้ำไป ถ้าไม่ต้องมอง วอย มองซีเรียล ในการเครม 5+

ถ้าเป็น DCOM ไม่แน่ เอิ๊กๆ จับผิดให้ได้แน่ๆ

Comment

ของ Geil ก็ มี นะครับ CL ต่ำๆ แบบนี้ ราคาถูกกว่าด้วย

http://www.savewaytech.com/catalog.p...=2#ddr_so-dimm

Comment

ถ้าเป็น kingston ไปหาซื้อที่ได้ forturn ครับ ชั้น 2 อยู่ใต้ it city ครับ เลือกเอาได้เลย มีทั้ง bus 667 กับ bus 800 ราคาก็ราว ๆ 3400 -3600 ตามลำดับครับ แต่ผมไปมอง corsair มาแล้วซิ ราคาถูกกว่าครับ แต่เป็น 5-5-5-18 น่ะครับ ถูกลงมาหน่อย ประมาณตัวล่ะ 1300 (ถ้า 2 ตัว 4GB ก็แค่ 2600 บาท )เอาตัวนี้มาแทนครับ ที่ผมซื้อ จะเอามา run vm ware น่ะ มันใช้ ram เยอะ เปลื้องโครต)

Comment

Working...
          X