Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามครับ เล่นเกมแล้วกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามครับ เล่นเกมแล้วกระตุก

spec ยังไม่ได้ OC
    PhenomII X3 720
    M3A78-CM
    Kingston 2G/bus800 x 2
    HD 4670 512DDR4 Ver 8.5 (มากับแผ่น)

เล่นเกมส์ Battle Realms แล้วกระตุกช่วงกำลังต่อสู้กันครับพอใช้ skill แล้วจะกระตุกครับ
    หากไม่ใช้ถ้าจะไม่กระตุก
    แนบ task manager มาให้ดูด้วยครับ เหมือนกับว่าถ้าเล่น Battle Realms ตัว CPU จะใช้งาน core เดียวครับ แต่ถ้าเป็น red จะวิ่ง 3 core

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
    Attached Files

ลองอัพเดตไดร์เวอร์ดูนะครับ ^^

Battle Realms ไม่ค่อยกินสเปคเท่าไรนี่

คล้าย ๆ ผมเลยเล่นเกมส์เก่า ๆ กระตุก (HOD3) แต่เกมส์ใหม่ ๆ ไม่เป็นลื่นดี

ผมใช้ 4670 เหมือนกันแต่เป็นตัว IceQ Turbo

Comment

ช่วยดันรอคำตอบ ครับผม

Comment

อาจเป็นเพราะเกมส์เก่าแล้ว เพราะช่วงนั้นATIยังไม่บูมแบบนี้

Comment

อย่าบอกนะว่าใช้ไดร์เวอร์ VGA ที่แถมาในกล่องครับ

Comment

ใช้ที่ให้มากับกล่องครับ แนะนำผมลงเป็นตัวไหนดีครับ

Comment

ลองไปหาตัวใหม่ๆลงดูครับผมในเว็บมันอ่ะครับ

Comment

9.2 ครับ

Comment

หนูก็ใช้ที่ติดมากับกล่องนะ มี9.1แต่ไม่ได้ลง เพราะยังไม่มีปัญหาอะไรเกี่ยวกับเกมส์ที่เล่น

Comment

เกมส์นี้ละ ที่ทำให้ต้องขาย HD3850 ไป
                    กระตุกตอนฉากไฟไหม้ กับ รบกันคนเยอะ ๆ

Comment

ผมเล่นปกติ ใช้ 9.5 hd4670

Comment

ท่าน จขกท. เมนบอดตัวนี้ต้องแฟลช bios ก่อนใส่เจ้า 720BE ไหมครับ

Comment

ผมใส่เลยครับ ไม่ได้แฟลช bios

ล่าสุดผมลง windows ใหม่ + ลง dirver ใหม่
                          ตัวนี้ครับ
                          Display Driver
                          ATI WDM Integrated Driver
                          Catalyst Control Center (English Language Only)
                          Version 9.5
                          ตาม Link http://game.amd.com/us-en/drivers_ca...=xp/radeonx-xp

อาการเหมือนเดิม 555 ทำไงดีละครับพี่น้อง เหอๆ งานเข้าๆ
                          หมายเหตุ: ผมลอง เพิ่มตัวคูณ เป็น 15x200 แล้วลองเล่นดูใหม่อาการหนัดกว่าเดิมอีกครับ เหอๆ

Comment

ปิด COOL&Q ยังครับ

Comment

ปิดแล้วครับพี่ C1E + COOL&Q เป็น disable หมดแล้วครับ

Comment

Working...
                              X