Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเลือกให้หน่อย CPU อ่ะ ต้องการคำปรึกษาด่วน~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเลือกให้หน่อย CPU อ่ะ ต้องการคำปรึกษาด่วน~

Core 2 Quad 8200 กับ Core 2 Duo 8400
    อันไหนดีกว่ากันใน ความคิดท่านน่ะ แล้ว แตกต่างกันเช่นไร

คือผมจะประกอบคอมอ่ะครับ เหลือแค่ เลือกไอ้ 2 ตัวเนี้ย รบกวนด้วยครับ~

ใช้ด้านไรเป็นไรหล่ะครับ

ตัดต่อ งานพวกรูปภาพ Q8200 เลย

เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง งานเบา e8400

Comment

ตามเรปบนว่าเลยค่ะ

แต่ถ้าใช้งานครอบจักวาล แบบว่า เปิดหลายๆ โปรแกรมพร้อมกัน ใช้ 4หัวค่ะ อิอิ

Comment

ตามความเข้าใจของผมนะครับ Q8200 เป็น 4 คอร์ เหมาะสำหรับงานที่ค่อนข้างหนักเช่นงานตัดต่อ งานเรนเดอร์ อะไรพวกนี้ ส่วน E8400 เป็น 2 คอร์ เหมาะสำหรับงานที่เป็นงานเบาถึงปานกลาง เช่น เล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลง อะไรประมาณนี้ครับ แต่ถ้าเน้นว่าเล่นเกม ก็คงเป็นตัวนี้เพราะว่าเกมส่วนใหญ่(ส่วนใหญ่นะครับ) ใช้แค่ 2 คอร์ และเมื่อ จับ 2 ตัวนี้มาวิ่ง 2 คอร์แข่งกัน E8400 ชนะครับ ดังนั้นก็ขึ้นอยู่กับคุณผู้ใช้ว่าจะเอาเครื่องไปทำไอไรครับผม

Comment

เน้นทำงาน 4 หัว แต่แนะนำ Q6600 มือสอง อิอิ
          เล่นเล่นเกมส์ E8400 โลด

Comment

กำ ซ้ำ

Comment

E8400 แจ่มๆ

Comment

พูดถึงงาน Rander จากที่เคยลองเล่น ผมว่า E8400 OC ซัก 4.0 นี่แทบไม่ต่างจาก Q8200 เดิมๆเลยนะ

แต่ถ้าเล่นเกมส์นี่ ไม่ต้องพูดถึง E8400 ชนะใสๆ

เป้นผม ผมเอา E8400 อ่ะ

Comment

Q9550 เลยค่ะ อิอิ

Comment

[QUOTE=ChoBitz;8042960]Q9550 เลยค่ะ อิอิ[/QUOT]

ท่างั้นเล่น i7 เลยไม่ดีกว่าเหรอ เปลี่ยน M/B อีก 3000 ก็ได้หละ
                    Last edited by ramezez; 26 May 2009, 18:29:35.

Comment

Working...
                    X