Announcement

Collapse
No announcement yet.

จาเปลียนRounter

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จาเปลียนRounter

แแบว่าจาเปลี่ยนราวเตอร์จากของtttรุ่น HUAWEI smartAX MT880 เป็นตัวที่แถมมาก่ะ tot รุ่น BILLION BIPAC 5210S โดยที่ผมยังใช้แม็กเน็ตอยู่ ((ท่านคงเข้าใจ))
    ((ตัวราวเตอร์ผมได้มาจากเพื่อนอีกทีครับ))

อยากทราบว่า

*ผมต้องไปเซ็ตค่าใหม่รึปล่าว ((เซ็ตเหมือนตอนที่ได้เน็ตมาไหม่ คือ ใส่รหัส อะไรพวกนั้น))
    *ผมต้องฟอเวอดพอตใหม่มั้ย
    *หรือว่าผมต้องทำอะไรเพิ่มเติมบ้าง

ปล งงก่ะตอนใส่รหัสนี้แหละ เพราะว่าตอนที่ได้เน็ตมาเค้าให้ใส่รหัส ตอนเซ็ตราวเตอร์ ((ท่านคงจำได้)) แล้วผมต้องเซตใหม่มั้ยเนี่ย???

นับ 1 ใหม่ครับ

Comment

นับ 1 ใหม่เรยหรอท่าน

ส่วนเรื่องรหัสนี้ไม่เกี่ยวใช่มั้ยครับ ว่าจำเป็นต้องใช้กับรุ่นนี้

คือหมายความว่ารหัสที่tttให้มาจะใช้กับราวเตอร์ตัวใหนก็ได้

Comment

แล้วเรื่องความเร็วจะเพิ่มหรือลดบ้างมั้ยครับ

จากการที่เปลี่ยนราวเตอร์ของtttเป็นtot มันจะมีผลข้างเคียงมั้ยครับท่าน

Comment

อยากบอกว่า HUAWEI smartAX MT880 มันรับสัญญาณได้ดีกว่าครับ อิอิ แต่ผมก็เปลี่ยเป็น bipac เหมือนคุณครับ^^"

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
            อยากบอกว่า HUAWEI smartAX MT880 มันรับสัญญาณได้ดีกว่าครับ อิอิ แต่ผมก็เปลี่ยเป็น bipac เหมือนคุณครับ^^"
            อ้าว HUAWEI smartAX MT880 ดีกว่า แล้วท่านเปลี่ยนไมอ่ะครับ

Comment

Originally posted by worapon1419 View Post
              อ้าว HUAWEI smartAX MT880 ดีกว่า แล้วท่านเปลี่ยนไมอ่ะครับ
              ในสัญญา maxnet ระบุว่าตัวที่ให้มาเป็นสัญญายืมเมื่อเลิกสัญญาเน็ตต้องคืนเร้าเตอร์ครับ ซึ่งความคิดผมมันคือของยืม ไม่ใช่ของผมเต็มตัวครับ เลยต้องหาของตัวเองมาน่ะครับ จะยำยังไงก็สบายใจไม่มีปัญหา อิอิ

Comment

Working...
              X