Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี CPU P4 อยู่ จะใช้บอร์ดตัวไหนที่ราคาถูกๆได้มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มี CPU P4 อยู่ จะใช้บอร์ดตัวไหนที่ราคาถูกๆได้มั่งครับ

คือว่าเป็นห้องคอมโรงเรียน
    แต่บอร์ดมันเจ๊ง
    ซีพียู p4
    น่าจะใช้ได้อยู่ว่าจะซื้อบอร์ดมาลองเปลี่ยน
    ไม่ทราบว่าตอนนี้บอร์ดรุ่นไหน
    ที่ยังใส่ตัวนี้ได้อยู่บ้างไม่รุ้ว่าตอนนี้เค้ายังมีผลิตกันหรือปล่าว
    เอาราคาที่ถูกที่สุดเลยนะครับ
    คุณภาพไม่เกี่ยง เพราะตอนนี้เด็กไม่มีคอมเล่น -*-
    ขอบคุณครับ

ลิงค์นี่เลยครับ แต่ต้องไปซื้อที่บริษัทอยู่แถวนนทบุรีนะครับ มือ 1 ประกัน 1 ปี ราคา พันนิดๆ เอง ตอนนี้มือ 1 ไม่มีใครทำออกมาขายแล้วหายากครับ หรือจะลองไปเดินพันทิพย์ดูก็ได้ครับ น่าจะเยอะกว่า

http://advice.in.th/product/menu_price1.php#

Comment

CPU รุ่นอะไร
      งบซื้อเมนบอร์ดเท่าใหร่

Comment

CPU รุ่นอะไร
        งบซื้อเมนบอร์ดเท่าใหร่

Comment

รุ่นอะไรไม่แน่ใจครับ
          แต่เห็นบอร์ดที่ใช้อยู่
          ASUS P4VP-MX
          GIGABYTE GA-VM900M

งบก็ประมาณ1500 ครับ

Comment

P4 478 หรือเปล่าครับ ถ้า 478 ต้องนี้เลย biostar DDr2 แต่ถ้าเป็น 775 ก็ทั้วๆไปเลยครับ

Comment

ใช้งานทั่วไป แนะนำ Biostar P4M900-M4
              ประกัน Four System 3 ปี ราคาประมาณ 1,780 ยังไม่ VAT
              หาซื้อได้ที่พันธุ์ทิพย์พลาซา
              ร้านนิวรุ่งนภาก็มีเยอะ
              และ ต้องซื้อ DDR2 ผมแนะนำ Kingston DDR2 667 ขนาด 1GB ราคา 470 บาท

ชิพเซ็ท VIA มี sound ออนบอร์ด VGA ออนบอร์ด

ผมซื้อมาเปลี่ยนให้บริษัทไปแล้วมากกว่า 10 ชุด
              จากการทดลองใช้ ลื่นมาก ๆ ครับ

สองพันนิด ๆ สำหรับ CPU P4 จริง ๆ ยังใช้ได้อีกนานในงานออฟฟิศ โรงเรียน ต่าง ๆ
              อีก 4-5 ปีผมว่ายังไหว ไม่จำเป็นต้องไป core 2 ใด ๆ เลยครับ ช่วยชาติ ลดโลกร้อน : )

Comment

Working...
              X