Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ imac แล้วปวดตาบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ imac แล้วปวดตาบ้างครับ

ใครใช้ imac แล้วปวดตาบ้างครับ พอมีวิธีแก้มั้ยครับ แบบว่าทั้งสะท้อนแสงแล้วก็แสงจร้ามาก ปรับลดแสงได้อย่างเดียว จะติดฟิล์ม หรือ แผ่นกรองแสงมีขายมั้ย นะ

ปัญหาของจอ Glossy ครับ ผมขายไปแล้วครับ แล้วใช้ Hackintosh + จอ 22" ViewSonic สบายตากว่าเยอะเลยครับ แถมเร็วกว่าต่างหาก

Comment

เรื่องปกติของจอGlossyแหละคับ เล่นนานแล้วแสบตาเหมือนกัน

Comment

ใส่แว่นกันแดดเล่น

Comment

ก็ลดแสงมาหน่อย หา Wallpaper สีนวลๆมึดๆ น่าจะช่วยได้บ้างง

Comment

ปวดเหมือนกันคับ (นึกว่าคิดไปเอง รึว่าเล่นนานไป)
            ดีครับ มีเพื่อนปวดแล้ว

Comment

ผมว่าสบายตากว่าที่ใช้โน๊ตบุค 14 นิ้วเมื่อก่อนอีก
              ผมปรับความสว่างไว้2ขีดเอง ตลอด
              แล้วใช้Background สีโทนเข้ม

Comment

เคยเห็นที่ไหน จำไม่ได้ว่า
                เขาติดฟลิมกรอง/กันแสงด้วย

เออ..ทำไมต้องยอมทำกันขนาดนี้นะ

Comment

ผมเคยอ่านพบใน website นึงว่า iMac รุ่นปัจจุบันที่มีพลาสติกใสๆ ปิดหน้าจอทั้งหมดแล้วเราเรียกว่า Glossy

ที่ America กลุ่มผู้ใช้โดยส่วนใหญ่เป็นเด็กนักเรียน ที่ขาดความระมัดระวัง ชอบเอานิ้ว เอาดินสอ ปากกาจิ้มหน้าจอ

ทำให้เกิดความเสียหายกับ iMac รุ่นแรกๆ ที่หน้าจอเป็นแบบด้าน ไม่มีอะไรป้องกัน เลยแก้ปัญหาด้วยวิธีดังกล่าว

Comment

Working...
                  X