Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD Seagate ล็อตใหม่ยังมีปัญหาอยู่เปล่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD Seagate ล็อตใหม่ยังมีปัญหาอยู่เปล่าคับ

พอดีกำลังซื้อ 1.5TB มาใช้น่ะคับ แล้วได้ข่าวปัญหา HDD ล็อคตัวเอง อยากรู้ว่าตอนนี้ยังมีปัญหานั้นอยู่รึเปล่าคับ

อ่ะดันน

Comment

ส่องสลาก ว่าเป็๋น 7200.12 ก็หยิบมาเลย

Comment

7200.12 รุ่น 1.5TB มีเหรอคับ เห็นแต่.11 ในเวปอ่ะ

Comment

7200.12 ไม่มีปัญหาอะไรแล้วครับ

Comment

รุ่นใหม่ไม่เป็นแล้วครับ ส่วนรุ่นเก่าอัพเฟริมแวร์ก็หาย

Comment

ผมใช้ .11 ก่อนอัพก็ไม่เป็นไรครับ แต่ตอนนี้อัพแล้ว

แต่ถ้าจะซื้อตัวใหม่ขอเป็น WD แล้ว ขอบาย Seagate ไม่ไหวจริงๆครับ เกือบซวย ข้อมูลทั้งชีวิต

Comment

Originally posted by stepmixer View Post
                ผมใช้ .11 ก่อนอัพก็ไม่เป็นไรครับ แต่ตอนนี้อัพแล้ว

แต่ถ้าจะซื้อตัวใหม่ขอเป็น WD แล้ว ขอบาย Seagate ไม่ไหวจริงๆครับ เกือบซวย ข้อมูลทั้งชีวิต
                ตกลงคุณโดนมั้ยคับเนี่ย - -''

ผมซื้อ Seagate 1.5TB Firmware CC1H มาแล้ว ไม่รู้จะเป็นไรมั้ย
                Last edited by sunserus; 28 May 2009, 04:32:06.

Comment

ช่วงนี้ผมขอไม่คบประตูทะเลก่อนดีกว่า
                  ไว้คอยดูผลที่รุ่นใหม่ๆออกมาหรือรุ่นเก่าที่อัพ Firmware แล้ว ว่ายังมีปัญหามั้ย
                  ปล.ฮาร์ดดิสเดี้ยงไม่ว่า แต่ ข้อมูลหายนี่ซิเรื่องใหญ่ ^ ^

Comment

7200.12 แรงๆ

Comment

ซื้อ WD รุ่น WD2500AAKS มาครับแต่ลงวินโดว์7ไม่ได้ เพราะมันหา Drives ไม่เจอ แต่ใน BIOS บางครั้งเจอ บางครั้งก็ไม่เจอ ถ้าเจอHDD จะมีความจุ เป็น 0MB ครับไม่รู้ว่าเป็นที่ Driver หรือ เป็นที่เมนบอร์ด ECS A780M-A ver 1.1 BE ผมได้โพสไว้แล้วแต่ผิด ห้องครับผม
                      http://forums.overclockzone.com/foru...ighlight=250GB

ช่วยดูให้หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

ใช้ตัว 1TB .11 อยู่ครับซื้อตั้งแต่ช่วงแรกๆ ไม่ได้อัพไม่ได้ทำไรเลย
                        รันเวลาถึงตอนนี้เกือบๆ 4พันชม.ได้แล้ว ยังไม่เจอปัญหานะทั้งสี่ลูกที่เคยขึ้นโค
                        กลับกัน 640aaks เดี้ยงไปสองรอบละ

Comment

เท่าที่รู้เป็นเ์ฉพาะ .10 กะ .11 อ่ะ

Comment

จะบอกว่า 7200.12 แรงมากมาย
                            http://www.tomshardware.com/charts/2...hmarks,50.html

Comment

Originally posted by stepmixer View Post

โอ้ว ดูจากลายเซ็นต์แล้วคุณใช้แต่ตัวแรงเลยนี่คับ ทั้ง 500G ทั้ง 1TB
                              โดยเฉพาะ 500G นี่ประวัติโชกโชนทีเดียว
                              Last edited by sunserus; 28 May 2009, 13:24:51.

Comment

Working...
                              X