Announcement

Collapse
No announcement yet.

ECS A780GM-A Ultra ไม่ขึ้นภาพ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ECS A780GM-A Ultra ไม่ขึ้นภาพ

เวลาผมเปิดคอมมา (กรณีปิดไว้สักพัก) เวลาเปิดมันจะไม่ขึ้นภาพครับ แต่มันเข้า วินโดว์ปกติ เพราะได้ยินเสียง Startup
    ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ ใน BIOS ปิด Surround View และตั้ง Init Display First เป็น PCI Express แล้ว
    ต้องกดปิด แล้วเปิดขึ้นมาใหม่ ภาพถึงจะติด

ไม่เป็นครับของผม น่าไบออสเน่าหรือป่าว รุ่นนี้ผมว่าทำไบออสไม่ค่อยแข็งแรงเลย

เพิ่มไฟเมื่อไรก็มีน๊อกเหมือนกัน

Comment

Originally posted by gamesdeath View Post
      ไม่เป็นครับของผม น่าไบออสเน่าหรือป่าว รุ่นนี้ผมว่าทำไบออสไม่ค่อยแข็งแรงเลย

เพิ่มไฟเมื่อไรก็มีน๊อกเหมือนกัน
      เห็นหลายๆคนในนี้ก็บ่นเรื่องนี้กันเยอะเหมือนกัน

Comment

จริงไหมครับของผมอาการนี้เลยครับ
        เดี่ยวติด เดี๋ยวไม่ติดเช็คมันทุกอย่างแล้วอ่ะครับ
        แล้วแบบนี้ต้องทํายังไงครับ

Comment

ผมเอาไปเคลมมาล่ะ ไม่รู้จะทำไง

Comment

ไม่ได้เป็นเฉพาะรุ่นหรอกครับ ผมใช้ ECS GeForce6100PM-M2 กับ อะไรอีกรุ่นของ ECS ก็เป็นเหมือนกันบางที ยังไม่ได้เอาไปเครมเลย อาศัยพอเป็นก็กดปุ่ม reset 1 ทีก็มาบูทตามปกตินะครับผม อยากจะลองอัพ BIOS เหมือนกันแต่กลัวเน่า เพราะเคยอัพที่โหลดมาจาก web ECS เน่าไปทีเข็ดเลย ถนัดและชอบกับการอัพของ ASUS มากกว่า

Comment

Originally posted by devilnaked View Post
              ผมเอาไปเคลมมาล่ะ ไม่รู้จะทำไง

ผมก็ไปเคลมมาแล้วเหมือนกัน
              ตอนนี้ใช้มา 2 วันแล้ว
              ไม่มีปัญหาแล้วครับ

Comment

Working...
              X