Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามคนใช้ maxnet เกี่ยวกับ ftp

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามคนใช้ maxnet เกี่ยวกับ ftp

ผมติด maxnet มาเกือบเดือนแล้ว มีปัญหาเข้า ftp ไม่ได้ ไม่ว่าจะเข้าแบบธรรมดา หรือว่าใช้โปรแกรมเข้า (ws_ftp pro) แต่ว่าไปเข้าที่บ้านเพื่อน (ใช้ของ tot) เข้าได้ปกติ มันเป็นเพราะอะไร หรือว่าเขาบล๊อคไว้ มีวิธีแก้ไหม มันต้องตั้งค่าอะไรที่เร้าท์เตอร์เพิ่มหรือเปล่า
    คือว่าจำเป็นต้องใช้งานน่ะครับ

ใครพอจะทราบกรุณาแนะนำด้วย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by S1NN; 26 May 2009, 15:38:29.

อยากให้ จขกท ลองใช้ Filezilla ดูก่อนว่าได้เหรอไม่ได้

-------------------------------------------------------------------

ผมก็ยังงงๆเรื่อง FTP ผมใช้โคโล อยู๋เจ้านึง

และ office ผมมี คอมใน วงแลน 6-7 เครื่อง ใช้ maxnet 3m แชร์กัน

เครื่อง 1.ใช้ filezilla เข้าออกได้ปกติ แต่ใช้ โปรแกรมอื่นๆ ไม่ได้เลย error หมด งงมากๆ

เครื่อง 2.ใช้ Flashget , CuteFTP เข้าออก ได้ปกติ แต่เครื่องนี้ไม่มี Filezilla ไม่กล้าลงกลัว มันจะทำให้ ใช้ Flashget ไม่ได้ งงมากๆ แก้ไม่ตก

จากที่เคยลองหาคำตอบไม่รู้ว่าถูกเหรอผิด...ถ้าเครื่องไหนใช้ filezilla ไปแล้ว เครื่องนั้นจะใช้โปรแกรมอื่นๆไม่ได้เลย ไม่รู้ว่าเกี่ยวไหม (เพราะที่ โค ผมเค้าใช้ Filezilla Server เป็นตัว Server)

ท่านใดทราบคำตอบเหรอแก้ไขได้ ช่วยบอกผม PM ด้วยก็ได้ ขอบคุณครับผม

Comment

เดี๋ยวจะลองลง filezilla ดูครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ลองตัว filezilla แล้วก็ยังใช้ไม่ได้ครับ ...

Comment

รอท่านอื่นดูครับ = =''

ว่าแต่ ถ้า remote ได้ป่ะครับ

Comment

อ้าว ซ้ำซะงั้น....ขอโทษด้วยครับ
            Last edited by kozaz; 26 May 2009, 20:57:47.

Comment

FileZilla เครื่องที่บ้านก็ใช้อยู่นะกับ Maxnet

Comment

ขอลิงค์ ftp ที่ท่านเข้าไม่ได้มาทีครับ จะลองให้

ส่วนผมใช้ ftp จากโคมาบ้านก็ปกตินะครับ

Comment

โคคืออะไรหรอครับ

Comment

เอาแล้ว... Maxnet FTP เข้าไม่ได้แล้วเหรอ หึหึ

Comment

Working...
                    X