Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูคุณภาพแผ่น DVD แม่สายกันกับราคาที่ถูกจนน่าตกใจ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by คิม View Post
    Blue Ray 300 ถูกมากๆ

ไม่มีพ่อค้าคนไหนจะหอบมาขายมั่งเหรอไงนิ
    มีคับลองหาดูในเวป...แต่อาจจะขายแพงกว่าเคยเจอที่คลองถมDVD 9 BLU-RAY ปลอม ขายเรื่องล่ะ 200 บาท แถมบอกเราว่าเป็นแผ่นแท้อีก

Comment

ซื้อแถวตลาดปัทฐวิกรแผ่น 80 / ตะวันนา เซียร์ JJ 150 กำ - -"

Comment

รูป4ขายมะ

Comment

แม่สายอยู่ที่พม่าเหรอ

Comment

Originally posted by greenbull View Post
            ที่นี่เลยครับ http://www.bluray2hand.com/forums/in...7te5&board=4.0

Comment

ผมเคยสั่งคราวละ 50 แผ่น เท่าที่สั่งดูมีแต่แบบเป็นแผ่น dvd 9 มาอ่ะ หนังทุกแผ่นเป็น dvd 9 หมดเลย คุณภาพก้อถือว่าดี แถมราคาถูกด้วย 5555 ดีกว่าซื้อตามแมงป่อง สบายกระเป๋ากว่าเยอะ จะโหลดบิทเอาก็เก็บไม่ไหวอ่ะนะ

Comment

มันจะมี3แบบนะครับ Blu-ray แม่สาย ไอ้แผ่น35บาทนะมัน DVD-9 มันก็บอกข้างกล่องอยู่และมันไม่ใช่หนัง Blu-Ray ถึงจะเขียนว่าBlu-Rayนะคับมันเป็นหนัง DVD-9นี่แหละสกรีนปกมันสวยนะคับสกรีนนูนด้วยถือว่าคุ้มกับราคา35บาทเพราะไม่มีที่ใหนทำใด้หรอกครับแผ่นปั้มปกสกรีนนูนด้วย35บาทส่วน Blu-Ray แท้นั้นจะแพงกว่าหน่อย 25G ก็น่าจะ200บาทขึ้นส่วนล่าสุดก็ 50Gนี่น่าจะแพงหน่อยไม่รู้นะว่าเท่าไร ก็ต้องซื้อมาลองดูเองละคับเพราะผมก็ไมเคยลองแบบ 25G และ 50G เพราะไม่มีเครื่องเล่นแต่เคยเห็นแบบ25Gคนรู้จักเขาซื้อมาเปิดให้ดูสวดยอดเจงๆ....5555

Comment

เท่าที่ผมจับสังเกตุมา มันให้คุณภาพที่ดีเชียวครับ

ปัญหาหลักๆ2ข้อที่ผมเลิกซื้อคือ
                  1.10เสียซะ2 -*-แล้วไม่รับผิดชอบด้วย
                  2. เสียงบอกDTSพอจัดมาดันDTSโชว์ที่เครื่องเสียงแต่หูตะกั่วคงฟังออกว่ามันเก๊(หนังใหม่ๆ)

ปัจจุบันMKV+DUNE ยาว

ก่อนหน้านี้ผมสั่งทีเกือบ2000บาทเดือนเว้นเดือน มาจัดใส่กล่องเข้าตู้สวยงามโพด...แต่ปัจจุบันมีไว้โชว์อย่างเดียวแหะๆ

Comment

Working...
                  X