Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูคุณภาพแผ่น DVD แม่สายกันกับราคาที่ถูกจนน่าตกใจ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หนัง X หิ้วมาได้ไม่โดนด่านฝั่งนั้นค้นเเล้วยึดหรอคับ

Comment

ไปบ้านเพื่อนที่เชียงรายที่ก็ข้ามไปทีหมดไปทีละ 2000-กว่าบาท
      Prison Break Season 1-3 เป็นชุดอย่างงานภาพชัดเลย หุหุชอบๆ ถูกสุดๆ

Comment

ผมว่าเจ้า DVD9 มันน่าจะเป็น AVCHD นะครับ มันเลยชัดจัดๆแบบนั้นเดานะ

Comment

Originally posted by youth View Post
          ผมว่าเจ้า DVD9 มันน่าจะเป็น AVCHD นะครับ มันเลยชัดจัดๆแบบนั้นเดานะ
          ถูกต้องนะครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบ พวกนี้ตกราคาประมาณ 300 บาทขอรับ เปิดกับเครื่อง บูลเรย์เนียนครับ เครื่องที่สามารถเล่นมันได้คือ ps3,computer,blu-ray standalone
          ส่วนพวกแผ่นละ 60-100 บาทก็เอาไฟล์พวก mkv มาโม เป็นดีวีดี 9 มันก็ชัด กว่า dvd บ้านเราอยู่แล้วขอรับ แถมได้เสียง DTS อีกต่างหาก ซึ่งบางแผ่นลิขสิทธิ์ในไทยไม่มี

**แต่ผมยังมองว่าซื้อแผ่นแท้ ดีกว่าครับ ทน กว่า ถึงคุณภาพมันจะห่วยแตกก็ตาม 555+**

Comment

Originally posted by mike_shinoda View Post
            ถูกต้องนะครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบ พวกนี้ตกราคาประมาณ 300 บาทขอรับ เปิดกับเครื่อง บูลเรย์เนียนครับ เครื่องที่สามารถเล่นมันได้คือ ps3,computer,blu-ray standalone
            ส่วนพวกแผ่นละ 60-100 บาทก็เอาไฟล์พวก mkv มาโม เป็นดีวีดี 9 มันก็ชัด กว่า dvd บ้านเราอยู่แล้วขอรับ แถมได้เสียง DTS อีกต่างหาก ซึ่งบางแผ่นลิขสิทธิ์ในไทยไม่มี

**แต่ผมยังมองว่าซื้อแผ่นแท้ ดีกว่าครับ ทน กว่า ถึงคุณภาพมันจะห่วยแตกก็ตาม 555+**

อ่าห่ะ จริงๆด้วย เห็นว่าปกบลูเรย์+DVD9 มันน่าจะ AVCHD

Comment

แบบนี้ก้อเอามาขายไม่ได้ดิ

Comment

มีขายที่ไหนบ้างครับในประเทศไทย

Comment

สรุปว่า พวกเราก็เป็นโขมยอย่างไม่รู้ตัวถ้าไม่เชื่อก็ที่อยู่ตรงหน้าซีมีใครที่ซื้อแผ่น windows แท้มาลงมั้ง ใหนยกมือให้เจ้าของเขาชื่นใจหน่อยซิแถมโปรแกรม+เพลง+เกมส์....ที่อยู่ในเครื่องถ้าเปนของแท้ทุกตัวบวก ลบ คูณ หาร เผลอๆอาจจะแพงกว่าเครื่องคอมพ์เราอีกเพียงแต่เราทำจนชินเลยไม่รู้สึกอะไร

Comment

มี Website ให้สั่งซื้อไหมครับ อยากได้มากๆครับ

Comment

bluray ที่ไม่ใช่ dvd9 ก็มีนะ เป็น BD-R 25GB (single layer) ปกติแผ่นแท้จะเป็น 50GB dual layer

เค้าแค่ตัดเบื้องหลังออก ของแถมออก ไรท์ลง BD-R ปกก็สวยเหมือนในรูปเนี่ยแหละ แต่ราคายังไม่น่าเล่นเท่าไร เกือบได้มือ 2 แผ่นแท้ละ

แต่ถ้าถูกกว่านี้ก็คงแหล่ม

Comment

ผมก้ซื้ออยู่ครับที่ฟิวเจอรังสิต ชั้นบนสุด แผ่นละ 200 คุณภาพใช้ได้เลยครับ

Comment

Format : DVD9 AVCHD / Play Station 3
                          Resolution : 1080p
                          Sound : Eng DTS 5.1 , Thai Dolby Digital 5.1
                          Sub : Eng , Thai

Comment

Originally posted by P@RN View Post
                            มี Website ให้สั่งซื้อไหมครับ อยากได้มากๆครับ

ที่นี่เลยครับ http://www.bluray2hand.com/forums/in...7te5&board=4.0

Comment

Originally posted by mod1 View Post
                              อันนี้ก้อแจ่ม แต่เก็บดีๆหน่อยถ้าคนที่บ้านเห็นเดี๋ยวจะโดนมีดบิน
                              แบ่งมั่งจิท่าน

Comment

Blue Ray 300 ถูกมากๆ

ไม่มีพ่อค้าคนไหนจะหอบมาขายมั่งเหรอไงนิ

Comment

Working...
                                X