Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเกี่ยวกับ HR-01

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเกี่ยวกับ HR-01

คือผมได้ติตั้ง HR-01 แล้ว ความร้อนทีได้อยู่ที่ 45-51 องศา ไม่ทราบว่าปกติหรือไม่ครับ
    CPU P4 520J 2.8G @ 3.4G
    M/B MSI 915P Neo2 Pla.
    RAM ROX 512*2
    VGA GALAXY 7600GS 256MB DDR2
    HDD 200G SATA

พัดลมใช้ Tt ตัว 2000 รอบอยู่น่ะคับ พอดี ตัว 2700 รอบยังไม่มาเลยต้องรอไปก่อน
    แล้วมีพัดลมดูดเข้า 1 ตัว แล้ว ดูดออกอีก 1 ตัวนะครับ ใช้ 2 ตัว

ผมใส่ ฮุดครอบละนะครับ แล้วใช้ MX-1 แล้วนะครับ ไม่ทราบว่า มันควรจะเย็นได้กว่านี้หรือป่าวครับ ปรือนี่คือ อุณหภูมิปกติ
    Last edited by konicabook; 4 Apr 2007, 21:39:25.

จิงๆแล้ว รอ mx-1 เซ็ตตัวซักระยะนึงน่าจะดีกว่านี้ครับ

Comment

เมื่อเช้าพึ่งขัด LAPPED ฐานซิ้ง คับ เลยลอง ไม่ต่างกันเท่าไหร่ลดลง 1-2 องศาเองครับเลยสงสัย

Comment

ร้อนกว่าไอ้พัดลมที่หัก 3 ใบพัดผมอีก อะ ท่าน 555
        3.0@3.75 40-48c อะ (ซิงค์เดิม ๆ) / 35-40c (9500led)

Comment

นั่นสิครับ เพราะอะไรหว่า ใครพอแนะนำได้มั่งอะครับ

Comment

Originally posted by konicabook View Post
            นั่นสิครับ เพราะอะไรหว่า ใครพอแนะนำได้มั่งอะครับ
            สงสัย ต้องเบิร์น MX-1 ซักหน่อยให้เข้าที่ซะก่อนคงลดมาเยอะมั้งท่าน รอก่อน

Comment

3 วันแน่ะ - - - -

Comment

อีก 3 วัน (72ชั่วโมง) ค่อยมาดูกันใหม่
                MX-1 มันต้องใช้เวลา 3 วันในการละลายอย่างสมบูรณ์ครับ
                ถึงจะแสดงประสิทธฺิภาพเต็มที่

Comment

วันที่ 2 ครับ ตอนนี้ อยู่ที่ 41-44 องศาครับ ไม่รู้เพราะอะไร สงสัยเตะใส่มันครั้งนึงป่าวหว่า เลยเข้าที่

Comment

Originally posted by konicabook View Post
                    วันที่ 2 ครับ ตอนนี้ อยู่ที่ 41-44 องศาครับ ไม่รู้เพราะอะไร สงสัยเตะใส่มันครั้งนึงป่าวหว่า เลยเข้าที่
                    555 สงสัยจะใช่ เดี๋ยวมันได้ที่เเนบสนิทเป็นเนื้อเดียวกัน ก็จะเย็นเจี๊ยบละครับ

Comment

น่าจะอยู่ที่ห้องผมไม่มีแอร์ด้วยหรือปล่าวครับ เลยร้อนได้ใจ๋ ขนาดนี้ ไปๆมาๆ ที่ 41-48 เลยครับ พี่น้อง

Comment

พีดลมดูดออก 1 ตัว หรือ เป่าอัดด้วย แบบไหนเย็นกว่ากันครับ เพราะผมไปอ่านเจอเวปของ Thermalight แสดงว่า พัดลมดูดออกมันเย็นกว่าแบบเป่าอัดด้วยน่ะครับ

Comment

เอาทั้งเป่าทั้งอัดเลยซิครับ อิอิ จริงๆเป่าอัดน่าจะแรงกว่านะ

Comment

Working...
                          X