Announcement

Collapse
No announcement yet.

Driver 9.0 9.2 9.5 ATI!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Driver 9.0 9.2 9.5 ATI!!!

ตัวไหนดีสุด บางคนบอก 9.2 บางคนบอกลองของใหม่เลย บางคนบอก 9.0 แล้วเพื่อน ๆ หละ ว่า อันไหนดีค่ะ

-*- เมื่อหลายวันก่อนเป็นผู้ชาย วันนี้มาเป็นผู้หญิงซะงั้น
    ตอนนี้ผมใช้ 9.5 ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ไดร์เวอร์ตัวไหนดีที่สุดอันนี้คงตอบยากครับ
    เอาเป็นว่า ถ้าไม่ลำบากลองใช้ให้หมดครับ แล้วเราชอบไดร์เวอร์ตัวไหน ใช้แล้วปัญหาลดลงหรือไม่มีปัญหาอีก ก็ใช้อันนั้นครับ

ผมใช้มาตั้งแต่ 8.5 จนตอนนี้ 9.5 ก็บอกไม่ได้ครับว่าอันไหนมันดีที่สุด
    แต่ของใหม่ๆ ก็น่าจะดีกว่าครับ เพราะ เค้าก็ต้องปรับปรุงและแก้ไขสิ่งเก่าอยู่แล้ว
    แต่ ... ก็ใช่ว่าไดร์เวอร์ตัวใหม่จะดีกว่าตัวเก่าเสมอไป

ป.ล. 9.5 ได้คะแนนเทสจาก 3dmark06 กับ Aquamark03 เพิ่มขึ้นจาก 9.4 นิ๊ดดดดดดเดียว

Comment

แต่ผมลงไดร์เวอร์9.4คะแนนตกพรวดจาก9.3เป็นพัน
      ตอนนี้ใช้9.5ยังไม่เจอปัญหา ก็ดี ใช้ได้ คะแนนเพิ่มจาก9.3เฉลี่ยประมาณ300นิดๆ(ลองเทศติดกัน5รอบ)

Comment

พวก hd4xxx แนะนำให้อับเปน 9.5 ให้หมดเลยคับส่วนมากนอกจาก เพิ่มเฟรมเรตในการเล่นเกมส์แล้ว จะแก้บัคกับโปรแกรมต่างๆด้วยคับ ลองดู release note ของแต่ละเวอดูนะคับ ที่เวป

Comment

มันอยู่ที่ท่านใช้VGAตัวไหน การอัพไดร์เวอร์ใหม่ๆไม่ใช่ว่าจะแรงขึ้นเสมอไปนะครับ

Comment

ผมใช้ 3870 ใช้ 8.12 ดีครับ ไม่มีปัญหาเลย แต่พอดีลง Windows 7 เลยใช้ไม่ได้ ลองโหลดของ Vista มาลงมันไม่ยอมให้ลงไคร์ทิลิส เลยต้องใช้ 9.5 อยู่แต่ตอนนี้ก็ยังไม่เห็นปัญหาเท่าไหร่ครับ

Comment

ขอบคุณทุก ความคิดเหนมาก ๆ ครับบบ

Comment

Working...
              X