Announcement

Collapse
No announcement yet.

27,000 OK รึยังคับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 27,000 OK รึยังคับ ?

CPU INTEL CORE 2 DUO E8400 = 6310
    M/B GA-EP31DS3L 4xDDR2 1066 = 2200
    RAM G.SKILL 4GB/PQ/800 CL5 = 2050
    VGA EVGA GTS250 Superclock 512MB = 5900
    HDD WD 3200 AAKS 320 GB = 1760
    PSU Thermaltake 550w = 2500
    ODD LG DVD WRITER = 790
    CASE = 1500

MONITOR/KEY/MOUSE

ACER 18.5 (W) 1440x900 = 3550
    LOGITECH K/M = 450

TOTAL = 27010

วันอาทิตย์นี้จะปัยดูเเล้วครับ มาช่วยหน่อยนร๊ะคับ !!

ซื้อใกล้ๆกัน
    Last edited by nonnan; 27 May 2009, 08:59:09.

Comment

ref 1 กำลังสวยครับ ram ใช้เป็น 2*2 ดีกว่าไหม

Comment

Originally posted by nonnan View Post
        ซื้อใกล้ๆกัน
        ค รั บ ผ ม ไ ป ดู วั น อ า ทิ ต ย์ นี้ ล ะ ค รั บ ที่ พั น ทิ พ ย์ ^^"

Comment

ก้อ 2x2 ละครับเเต่ขี้เกียดพิมพ์อ้ะเด๋วมันจะยาวเกินครับ ^^"

Comment

mouse logitec ระวังหน่อยนะครับ ถ้าเป็นตัวถูกๆ ที่มันผอมๆหน่อย มีให้เลือก ขาวกับดำ อันนี้ ใช้แล้ว เคอเซอเด้งประจำ

ตอนซื้อดูเค้าติดประกันด้วยนะครับ ผมเคยซื้อแล้วไม่ได้ดูตอนแปะ พอกลับมาเซ็งเลยไม่ติดประกัน

ของทุกชิ้นต่อราคาด้วยนะครับ ลดไปได้หลายตังอยู่ แล้วไปเพิ่มฮาดดิสแทนน่าจะดีนะครับ ถ้าไม่คิดจะอัพเกรดเรื่อยๆ แนะนำ 500g ขึ้นไปจะเหมาะสมกับสเปคเครื่องหน่อย

Comment

Originally posted by o0OIllISpelling View Post
              mouse logitec ระวังหน่อยนะครับ ถ้าเป็นตัวถูกๆ ที่มันผอมๆหน่อย มีให้เลือก ขาวกับดำ อันนี้ ใช้แล้ว เคอเซอเด้งประจำ

ตอนซื้อดูเค้าติดประกันด้วยนะครับ ผมเคยซื้อแล้วไม่ได้ดูตอนแปะ พอกลับมาเซ็งเลยไม่ติดประกัน

ของทุกชิ้นต่อราคาด้วยนะครับ ลดไปได้หลายตังอยู่ แล้วไปเพิ่มฮาดดิสแทนน่าจะดีนะครับ ถ้าไม่คิดจะอัพเกรดเรื่อยๆ แนะนำ 500g ขึ้นไปจะเหมาะสมกับสเปคเครื่องหน่อย
              โอ้ววว !!! ขอบคุณมากเลยครับเรื่องอื่นม่ายสนจัย สนจัยเรื่องต่อราคาอย่างเดว อิอิ จะต่อลดลงได้ประมาณกี่ตังค์อ่ะคับถึงหลัก1000 ป่ะหรือเยอะกว่านี้อ่ะครับ !!!

Comment

หลัก 10 บาทก็บุญแล้วครับ ซื้อคอม

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  หลัก 10 บาทก็บุญแล้วครับ ซื้อคอม

เ จ ง เ ด ะ คั บ ใ ช่ ห ร อ ข น า ด ผ ม ซื้ อ เ ก ม ส์ เ เ ผ่ น ปั๊ ม เ เ ผ่ น ล ะ 150 x 2 เ เ ผ่ น

เ ค้ า ยั ง ล ด หั้ ย ตั้ ง 50 เ ล ย เ เ ล้ ว นั บ ภ า ษ า อ ะ รั ย ก ะ ค อ ม ร า ค า เ ห ยี บ ห มื่ น

เ ค้ า จ า ไ ม่ ล ด หั้ ย ล ะ ค รั บ มี ที่ ไ ห น ล ด หั้ ย 10 บ า ท

Comment

ลองไปซื้อดูซิครับ เดี่ยวก็รู้ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      ลองไปซื้อดูซิครับ เดี่ยวก็รู้ครับ
                      ง่ า ส์ เ จ ง เ ด ะ คั บ T^T เ ศ ร้ า !!!!

Comment

Originally posted by niorkungii View Post
                        เ จ ง เ ด ะ คั บ ใ ช่ ห ร อ ข น า ด ผ ม ซื้ อ เ ก ม ส์ เ เ ผ่ น ปั๊ ม เ เ ผ่ น ล ะ 150 x 2 เ เ ผ่ น

เ ค้ า ยั ง ล ด หั้ ย ตั้ ง 50 เ ล ย เ เ ล้ ว นั บ ภ า ษ า อ ะ รั ย ก ะ ค อ ม ร า ค า เ ห ยี บ ห มื่ น

เ ค้ า จ า ไ ม่ ล ด หั้ ย ล ะ ค รั บ มี ที่ ไ ห น ล ด หั้ ย 10 บ า ท
                        เกม DVD แผ่นละ 150 * 2 = 300 ลดให้ 50 เหลือ 250
                        แต่ต้นทุนแค่แผ่นละไม่เกิน 35 (ค่าแผ่น + ค่าไฟที่ใช้โหลดมา + ค่าเครื่องที่เขาใช้โหลด)
                        250 - (35*2) กำไร 180 -*- กำไร 72 %
                        แต่คอม สมมุติ เครื่องละ 20,000 กำำไรตกเครื่องละ 4,000 (สมมุติว่าได้มาถูกๆ) กำไร 20 %
                        คุณคิดว่าถ้าเขายังลดให้คุณอีกสัก 50-80 บาทเนี่ย อย่างไหนดีกว่าครับ
                        Last edited by Wahrheit; 28 May 2009, 00:30:55.

Comment

ผมว่าอย่าไปต่อเขาเลยคับซื้อใจกันไป

เขาถูกใจเขาก็ลดลดหั้ยเราเองแหละ

ถ้าซื้อร้าน TK ที่มีผู้หญิงขายร้านด้านข้างอะครับ บอกเขาอยากได้จอ

แต่เขาจะบอกว่าไม่ได้ขาย ถ้าเกินเขาบอกว่าให้ไปเดินหารุ่นมาให้เขาละก็เตรียมตัวได้ของถูกกว่า 200บาทได้เลยครับ เฉพาะจอนะ

อย่างอื่นมะรู้

ปล.ไม่ได้โปรโมดร้านนี้นะครับ ถ้าประกอปคอมด้วยอะนะฟากเขาซื้อเขามีส่วนลด - -"
                          Last edited by bombplay; 28 May 2009, 04:34:41.

Comment

ลองดูอีกแบบนะครับ เผื่อเป็นตัวช่วยตัดสินใจ

CPU : E8400 >> 6190.-
                            MB : GIGABYTE G41M-ES2L >>2350.-
                            RAM :G.SKILL 4GB/PQ/800 >> 2050.-
                            HDD : WD 5000 AAKS >> 2050.-
                            PSU : RaidMax Hybrid 2 RX-530SS 530W >> 1550.-
                            VGA : GTS 250 GALAXY >> 5050.-
                            CASE : N/A >> 1200.-
                            LCD : LCD 22'' BENQ T2200HD >> 5900.-

ราคาโดยประมาณครับ 26,340 ครับ

Comment

Originally posted by jackcs001 View Post
                              ลองดูอีกแบบนะครับ เผื่อเป็นตัวช่วยตัดสินใจ

CPU : E8400 >> 6190.-
                              MB : GIGABYTE G41M-ES2L >>2350.-
                              RAM :G.SKILL 4GB/PQ/800 >> 2050.-
                              HDD : WD 5000 AAKS >> 2050.-
                              PSU : RaidMax Hybrid 2 RX-530SS 530W >> 1550.-
                              VGA : GTS 250 GALAXY >> 5050.-
                              CASE : N/A >> 1200.-
                              LCD : LCD 22'' BENQ T2200HD >> 5900.-

ราคาโดยประมาณครับ 26,340 ครับ
                              ขอบคุณมากครับเเต่คงไม่เปลี่ยนเเร้วครับ ^^"

Comment

Working...
                              X