ช่วยด้วยครับ ปัญหาเยอะ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: ช่วยด้วยครับ ปัญหาเยอะ

OverclockZone Member deeperman's Avatar

Default ช่วยด้วยครับ ปัญหาเยอะ

ตอนนี้คอมมันมีอาการเรื่องภาพ ได้เเก่
    1.เวลากดRefresh หน้าจอมันจะวูบเป็นสีดำมืดๆเเปบนึ่ง
    2.เข้าเกมVelvet Assassin เเล้ว ชื่อเกมVelvet Assassin ตอนเมนูเข้าเกมที่เป็นนางเอกนอนอยุ่ มันหายไปอ่ะครับ
    3.เล่นGTA 4 มันเด้งหลุดเเล้วขึ้น Video Out of memomy อะไรซักอย่างนี่เเหละ
    4.โปรเเกรม Catalyst controll center มันขึ้น Dont send

สรุปมันเป็นที่ตัวการ์ดหรือว่าไดรเวอร์กันครับ???????????????????????

กราบขอบคุณ

deeperman

OverclockZone Member Admiralce's Avatar

อืม... มันก็เป็นไปได้ทั้งสองอย่างเลยแหะ

OverclockZone Member deeperman's Avatar

คือว่าตอนกดRefresh หน้าจอมันจะมืดเเต่ ยังเห็นTask bar อยุ่อ่ะ

OverclockZone Member deedocmtc's Avatar

ตอนที่เกิดปัญหาใช้ไดร์เวอร์อะไรครับ แล้วลองเปลี่ยนเวอร์ชั่นอื่นดูรึยัง ลองที่ติดมากับแผ่นรึยังครับ ?

อุณหภูมิการ์ดไม่น่าเกี่ยวนะครับ ส่วนตัวการ์ดมีปัญหารึปล่าวก็ไม่แน่ใจ

ลองทำเท่าที่จะทำได้ก่อนครับ ถอดการ์ดมา เอายางลบถูแถบทองแดง แล้วใส่เข้าไปใหม่ ลองไดร์เวอร์ใหม่ครับ ถ้ายังไม่หาย สงสัยอาการจะหนัก - -*

Bookmarks

Bookmarks