Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ DVD-RW 22X หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ DVD-RW 22X หน่อยครับ

สวัสดีครับ

DVD-RW ASUS ผมเพิ่งพังไปผมใช้มา 2 ปีก็งงว่าทำไมมันพังเร็วปกติ ASUS โคตรทน ก็เลยจะเปลี่ยนไปเล่นยี่ห้ออื่นอะครับ

1.Pioneer S17FXV
    2.Sumsung SH-223
    3.Lg
    4.Sony

อยากได้ 22X Sata ไวดูหนัง ใจจริงชอบ ไพโอเนียร์ แต่หายากจัด พอรู้ไหมครับว่าพันทิพย์งามวงศ์วานมีร้านไหนขายบางครับ เพราะบ้านผมใกล้ๆแถวนันครับ ช่วยแชร์ความรู้แนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by aonej20; 26 May 2009, 22:25:36.

LG - GH22NS รุ่นดี พิมพ์นิยม

Comment

ตัวไหนก็ได้ครับ ที่ไม่ใช่ Samsung

Comment

ผมว่าตั้งแต่มันถูกลง
        เหลือตั้งแต่ 800-1200 มันก็ไม่ทนถึกเหมือนก่อนแล้วล่ะครับ
        สังเกตDVD-RWรุ่นใหม่ยี่ห้อเดิมประสิทธิภาพสู้รุ่นเก่าของยี่ห้อตัวเองไม่ได้

จิงๆใช้สองปีพังก็โอแล้วนะครับ

พิมพ์นิยมก็ LG asus
        Pioneer แพงกว่าเขา

Comment

เอาไวดูหนังหรอ lg asus หาง่ายสุดละ
          แต่ถ้าไรท์แผ่น คุณใช้ถึง22xเลยหรอ 16xผมยังไม่เคยแตะเลย เดี๋ยวไรออกมาแผ่นเน่า อิๆๆๆ

Comment

เลือกเครื่องให้ใช้ร่วมกันได้กับแผ่นที่ใช้อยู่ ดีที่สุด

เพราะว่าเครื่องดีๆ บางเครื่องกับเลือกแผ่นไม่อ่านบางแผ่นอย่างที่ผมเคยเจอ

แนะนำเครื่อง น่าจะแนะนำยี่ห้อแผ่นที่ใช้ด้วยนะ

LG GH22NS30 SATA เขียนแผ่น ยี่ห้อ DOK รุ่น DVD+R DL 8X ไม่ได้ (แผ่นรุ่นนี้ถูก)
            แต่เขียนอย่างอื่นได้ดีหมด

แต่เครื่องเก่า ยี่ห้อ Momerex DVD+-RW เขียน แผ่น ยี่ห้อ DOK รุ่น DVD+R DL 8X ได้ (ที่ 2.4x)

ผมเลยต้องกลับไปใช้ยี่ห้อเก่า เพราะต้องการใช้แผ่นถูกๆ อิอิอิ

Comment

ขอบคุณครับกับทุกความเห็น จะเอาไวดูหนัง HD ด้วยอะครับเคยถามเพื่อน บอก DVD-rw ดูหนัง HD เอาค่าความเร็วเยอะไวยิ่งดีไม่รู้เกี่ยวกันไหม แต่ไม่มีใครแนะนำ Sony เลยหรอครับอยากรู้ว่าเป็นยังไงใครเคยใช้บางครับ ไพโอเนียร์นี่ที่พันทิพย์งามวงศ์วานมี พอรู้ไหม มีร้านไหนขายครับ

Comment

ผมใช้ sony แต่ก็ ide อ่ะ ตอนนั้น ก็แพงกว่าอันอื่น พันนิดๆ
                ก็ok นะ แต่ว่าไม่ค่อยได้ใช้งานเท่ารัยเลยไม่รู้หนาบาง
                ยังไม่มีอาการ ซื้อมาน่าจะประมาณเกือบปีและ

Comment

แปลกที่ไม่มีใครแนะนำ LITEON เลยของผมใช้ตั้งแต่ CD-RW IDE 16x ปัจจุบันใช้มาร่วม 10 ปีแล้วยังไม่มีอาการให้หนักใจ เลยไปถอย LITEON DVD-RW มาอีกตัวปรากฏว่า เน่าบ้าง-ดีบ้าง แต่โดยรวมเอามาอ่านมากกว่าเขียน ไม่มีปัญหาอะไรครับ
                  ปล.บอกไว้เป็นอีกทางเลือกของ จขกท.นะครับ

Comment

LITEON ถึกทน แต่ชอบโวกเวกเสียงดัง

Comment

sony ดีไม่ครับ อยากลองจัง

สวยไม่ครับรูปทรงยังไม่เคยเห็นเลย

Comment

Lite-on ผมเคยจัดสเปกให้เพื่อนโดนด่ากลับเลยครับบอก DVD-RW เน่ามากไรท์พังบ่อยมากขนานความเร็วต่ำสุด แรง 2 GB แต่ Lite-on CD-RW ทนมากมาย

แนะนำด้วยนะครับ

Comment

Lite-on ครับ ทนมากๆ

Comment

pioneer

Comment

Originally posted by aonej20 View Post
                              Lite-on ผมเคยจัดสเปกให้เพื่อนโดนด่ากลับเลยครับบอก DVD-RW เน่ามากไรท์พังบ่อยมากขนานความเร็วต่ำสุด แรง 2 GB แต่ Lite-on CD-RW ทนมากมาย

แนะนำด้วยนะครับ
                              กำ ปกติ Lite-on ดีมากน่ะครับ

CD-RW ผม ตั้งแต่ ม.2 ยัน ตอนนี้ปี 2 -*- ยังอยู่ดี ไม่เคยพัง

Comment

Working...
                              X