Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ DVD-RW 22X หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Pioneer ครับหล่อ ทน ครับ

Comment

AsuS ดำดีสีไม่ตก..555+

Comment

pioneer คับ แจ่มจิงใช้อยู่ 1 ตัว

Comment

สินค้าพวกนี้คุณภาพการผลิตไม่คงที่มั้งครับ คิดว่างั้นนะ
          ผมเคยใช้
          LiteOn พังง่าย เสียงดัง ดูกิ๊กก๊อก
          LG เสียงดัง write พังนิดหน่อย ถาดเลื่อนเข้าออก กระชากไปหน่อย ยังใช้งานอยู่
          Asus เงียบดี write ยังไม่เคยเสีย ยังใช้งานอยู่

Comment

จับๆๆดูเวลาซื้อผมอะ ดูเนื้องานแล้วค่อยตั้งสินใจ จะรู้เลยว่าดีไม่ดี สรุปAsus ดูดีสุด 1814gl เกิน2 ปีแล้ว ไลท์มา 7-8 หลอด ถาดยังไม่ติดเลย ไม่เลือกแผ่นเขียนเท่าไรนะ Me maxx ohayo ได้หมด
            Last edited by kidnapped1; 27 May 2009, 17:44:34.

Comment

ถาดมันติด เป็นการวางยาครับ

ถ้าเป็นรุ่นที่ใช้เฟืองจะไม่มีอาการ
              ถ้าเป็นรุ่นที่ใช้ สายพาน มันจะเชื่อมครับ
              เปลี่ยนหาย

sony ก็สวยนะ แต่ผมใช้งานน้อยเลยไม่รู้ว่า ทนรึป่าว แต่ยังไม่เจอแผ่นเสียครับ

Comment

Originally posted by yooyuti View Post
                ถาดมันติด เป็นการวางยาครับ

ถ้าเป็นรุ่นที่ใช้เฟืองจะไม่มีอาการ
                ถ้าเป็นรุ่นที่ใช้ สายพาน มันจะเชื่อมครับ
                เปลี่ยนหาย

sony ก็สวยนะ แต่ผมใช้งานน้อยเลยไม่รู้ว่า ทนรึป่าว แต่ยังไม่เจอแผ่นเสียครับ

Comment

ราคาตอนนี้ไม่เกิน 800-900 :ซื้อได้ทุกยี่ห้อ (เว้น SS ไว้ยี่ห้อนึง)
                  ผมว่าตอนนี้คุณภาพไปสู้รุ่นแบบเดิมเมื่อ 2 ปีที่แล้วไม่ได้นะ ในเรื่องความทนทานนี่
                  โอกาสเครมก่อนกำหนด 1 ปี ได้ทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น ไม่ว่าจะ pioneer lg asus lite-on hp
                  เหมือนทางผู้ผลิตลดคุณภาพลง และกำหนดอายุการใช้งานเครื่องต่ำลง
                  (เพราะผมเครมครบทุกยี่ห้อแล้วในรอบ5-6 เดือนที่ผ่านมา)

แต่ปกติหนังนี่คุณภาพไรท์ที่ดีก็ 4-8x ครับ ยิ่งช้ายิ่งดี
                  ในเรื่องการเก็บข้อมูลแผ่น ไม่เกี่ยวกับการไรท์ได้สำเร็จหรือไม่
                  แต่ไปเห็นผลเมื่อเวลาไรท์เสร็จและแผ่นผ่านไปสัก 5-6 เดือน ไรท์สูงๆก็ระวังข้อมูลในแผ่นอ่านยากหรืออ่านไม่ได้เอานะครับ
                  Last edited by deedee; 28 May 2009, 09:22:44.

Comment

Working...
                  X