Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยคับ 2 เรื่องคับ ด่วนมาก คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยคับ 2 เรื่องคับ ด่วนมาก คับ

คือ NoteBook ของผมรุ่น Acer Aspire 4730ZG เป็นXP รบกวน 2 เรื่องคับ

อาการมีดังนี้คับ

- เวลาเล่นเน็ตโดยใช้สาย Lan จะโหลดหน้า Hotmail ไม่ได้เลยอ่าคับ มันขึ้นว่า Page Cannot Display คับ

แต่เวลาต่อเน็ตผ่าน USB เข้าได้ตลอดเลยครับผม

ไม่ทราบมีวิธีแก้ปัญหายังไงมั้งคับ

- ทำยังไงให้ Hotmail จำ เมลกับพาส ได้หลายๆเมลอ่าคับ ผมติกถูก ในช่องให้มันจำแล้วแต่มันไม่จำยอ่าคับ เวลาจะ Log In เมลอื่น ต้องใส่เมลกับพาสใหม่ทุกทีเลย

ขอบคุณพี่ๆมากครับ
    Last edited by xcomz; 27 May 2009, 00:57:02.

up up up

Comment

ถามหน่อยครับ
      1.ต่อโดยสายแลน ปกติเข้าเนตได้มั้ย หรือเข้าไม่ได้แต่ hotmail
      ีusb เนี่ยหมายถึง wireless ใช่มั้ยครับ หรือ usb lan

2.ความปลอดภัย ของ hotmail ครับ เกิดท่านไม่ได้นั้งอยู่เครื่องเดิม มีคนมานั้งเครื่องท่านแล้วเจอเมล์ท่านที่เข้า hotmail แล้ว ก็เปิดอ่านได้เลยล่ะ

Comment

Originally posted by tomodify View Post
        ถามหน่อยครับ
        1.ต่อโดยสายแลน ปกติเข้าเนตได้มั้ย หรือเข้าไม่ได้แต่ hotmail
        ีusb เนี่ยหมายถึง wireless ใช่มั้ยครับ หรือ usb lan

2.ความปลอดภัย ของ hotmail ครับ เกิดท่านไม่ได้นั้งอยู่เครื่องเดิม มีคนมานั้งเครื่องท่านแล้วเจอเมล์ท่านที่เข้า hotmail แล้ว ก็เปิดอ่านได้เลยล่ะ
        เข้าเน็ตได้ปกติคับ ยกเว้น hotmail

ทั้ง Usb lan ทั้ง Wireless เข้าได้ปกติทุกอย่างเลยคับ

Comment

Working...
        X