overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 6 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 113

Thread: สุดอาัลัย ICT โชว์ผลงานครั้งใหญ่้สั่งปิด YouTube.com ไปเรียบร้อยแล้ว

Default สุดอาัลัย ICT โชว์ผลงานครั้งใหญ่้สั่งปิด YouTube.com ไปเรียบร้อยแล้ว

สุดอาัลัย ICT โชว์ผลงานครั้งใหญ่้สั่งปิด YouTube.com ไปเรียบร้อยแล้ว
    ICT โชว์ผลงานครั้งใหญ่้สั่งปิด YouTube.com ไปเรียบร้อยแล้ว
    เสียด้ายคับ มี MV กะการ์ตูนดีๆมากมาย แต่กลายเป็นว่ามาปิดเพราะ
    คนบ้างคนคับ ผมก้อได้แต่เสียด้านเพราะผมก้อแค่คนใช้อินเทอเน็ตคนนึ่ง
    คงไม่สามารถขอร้องให้ไคมาเปลี่ยนแปลงอารายได้ แจ่ก้อเสียด้านน่ะคับ
    ถ้าเห็นด้วยก้อช่วยกาน แสดงความคิดเห็นหน่อยน่ะคับ เผื่อจุดเริ่มเล็กๆ
    จะกลายเปนพลังที่ยิ่งใหญ่ขึ้นมาได้่ ปาฎิหารรอเราอยู่ ผมเชื่ออย่างนั้นคับ
    OverclockZone Member Monk82's Avatar

มันบ้าอะไรครับเนี่ย เป็นเอามากนะพวกเนี่ย หือ อนาคตคงแบนไม่ต้องเล่นเน็ตครับ
    อมนุษย์จริงๆๆ
    Guest
    ยังมีหนทางครับ
    Guest

ขอบคุนสำหรับทุกความคิดเห็น เราต้องช่วยสร้างสังคมอิเทอเน็ตและพิสูทกานคับ
    OverclockZone Member oygnon's Avatar

ก่อนจะด่าว่า ict มัน block ดูเหตุผลด้วยก็ดีครับ
    OverclockZone Member sprite's Avatar

Quote Originally Posted by oygnon View Post
    ก่อนจะด่าว่า ict มัน block ดูเหตุผลด้วยก็ดีครับ
    เห็นด้วยนะ ตามตัวมันให้ได้ก็น่าจะดี อยากตื๊บจังคนแบบนี้
    OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

เขาปิดไปก็มีเหตุผมของเขาน่าครับ อย่าไปซีเรียสเลย ยังงัยมันก็ยังมีวิธีเข้าอยู่ดีแหละน่า....

แค่สั่งแบนแค่คลิปไม่ได้หรือไมต้องปิดทั้งหมด แล้วถ้าเวบเรามีไคทำเรื่องแบบนี้
    ไม่ต้องปิดทั้งเวบเลยเหรอคับ ความคิดเห็นคับ
    OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ผมเห็นด้วยกับICTนะคราวนี้(ทุกทีไม่)เพราะทางเราก็ไปบอกเจ้าของเว็บในเมืองนอกแล้วว่าให้ลลบแต่มันกลับบอกว่าไม่ใช่เรื่องสำคัญ blockๆแมร่งไปเหอะครับ แบบนี้สมควรที่สุด
    OverclockZone Member monkomoro45's Avatar

เห็นด้วยกะ ict อีกคนครับ ถ้าหาเปนคลิบที่เขาว่าๆกันจริง
    ก็สมควรถูกบล็อกครับในเมื่อเขาไม่ให้ความร่วมมือ
    ว่าแล้วก็..เซง
    OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

งวดนี้ผมว่า ICT ก็ทำถูกนะ(ครั้งแรกที่คิดดีกับ ICT)
    ไอเวรที่ทำ มัน...จานราย...จิงๆ
    OverclockZone Member

BLOCK แบบนี้ เวบ youtube เค้าไม่เดือดร้อนหรอกครับ เราๆทั่นๆ นี่แหล่ะ เซ็ง ต้องหา proxy วิ่งอีก ชอบแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ เอาผิดจับใครไม่ได้ก็ blockๆๆๆ ถ้ามีโอกาศจะเข้าไป block มั่งเวบ ict เนี่ย อืดยังกะเต่า
    OverclockZone Member GyM's Avatar

Quote Originally Posted by Drunkman View Post
    BLOCK แบบนี้ เวบ youtube เค้าไม่เดือดร้อนหรอกครับ เราๆทั่นๆ นี่แหล่ะ เซ็ง ต้องหา proxy วิ่งอีก ชอบแก้ปัญหาที่ปลายเหตุ เอาผิดจับใครไม่ได้ก็ blockๆๆๆ ถ้ามีโอกาศจะเข้าไป block มั่งเวบ ict เนี่ย อืดยังกะเต่า
    จะเอาผิดจับใครได้ มันก็ต้องได้รับความร่วมมือกับ youtube อยู่ดีอ่ะครับ ผมวว่าเขาแก้ปัญหาถูกแล้วนะ

แล้วสิ่งดีๆ ที่มีอยู่ใน youtube เล่า เคยดูกันมั่งมั้ย หรือว่ามองหาแต่ของลามกอนาจารอย่างเดียวเลยครับพี่น้องครับ

Quote Originally Posted by Drunkman View Post
    แล้วสิ่งดีๆ ที่มีอยู่ใน youtube เล่า เคยดูกันมั่งมั้ย หรือว่ามองหาแต่ของลามกอนาจารอย่างเดียวเลยครับพี่น้องครับ
    แล้วคุณจะปล่อยให้มันเปิด คลิปหมิ่นในหลวงต่อไปหรอ?
    OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ผมต่อต้าน ICT มาตลอดเลยนะ คราวนี้ก็ต่อต้านอีกแทนที่จะบล็อคเฉพาะลิงค์นั้น

แล้ววิดีโอนั้นก็ลบไปแล้วเลิกบล็อคได้แล้วละ ผมต้องใช้ข้อมูลในYoutubeเพื่อศึกษา

แต่ทำอย่างนี้เท่ากับปิดกั้น และที่ทางyoutubeมาชี้แจงว่าวิดีโอไม่ได้เสียหายอะไรทำไมไม่บอกเขาไปว่าคนไทยถือเรื่องนี้

และมาทำท่าบล็อคเวปโชว์ผลงานไปวันๆ

เกลียด ICT
    OverclockZone Member monkomoro45's Avatar

ของอย่างงี้มันได้อย่างเสียอย่างครับ..
    ถ้าจะโทษใครก็โทษคนที่เอาคลิบนั้นมาเผยแพร่มากกว่า
    ถ้าผมเป็นไอซีที ก็คงต้องหาต้นตอเพื่ออัจการละครับ
    OverclockZone Member slwind's Avatar
    Chachoengsao, Thailand

ทำไม ICT ไม่มีสมองเลยอ่ะครับ ใครทำไรผิด Blockๆๆๆ ทำไมไม่คิดแก้ปัญหาทางอื่นละครับ เช่นขอให้ Youtube เขาลบไฟล์นั้นออกไปอ่ะครับ ผมว่าทำอย่างนี้ เหมือนกับว่าเขาอยาก โชว์ผลงาน อ่ะครับ ละอีกอย่าง ถ้าทำอย่างนี้ แล้วคลิปดีๆที่มีละครับ แล้วถ้าICT บล็อคเว็บแล้วก็เท่ากับ คนไทยไม่ดู คลิปนั้น แต่ทางประเทศอื่นเขายังดูได้อยู่ เท่ากับว่า เกลียด ICT
    Last edited by slwind; 9 Apr 2007 at 16:17:46.

ขอแสดงความเห็นหน่อยนะคะ นู๋ว่าเราต้องแยกแยะระหว่าง "คลิปวีดิโอ" ไม่ดี กับ "เวบไซต์" ไม่ดี แล้วเราก็ต้องเข้าใจฝรั่งอย่างนึงว่า เค้าให้ความสำคัญกับการแสดงออก แม้ว่ามันจะไม่ถูกใจเราก็ตาม...
    นู๋ว่างานนี้แบนทั้งเวบนี่ไม่สร้างสรรค์ อาจจะถูกใจหลายๆคน แต่ก็พิสูจน์ว่ารัฐบาลเผด็จการก็คิดเป็นแต่แก้ปัญหาง่ายๆอย่างนี้แหละ...
Page 1 of 6 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks