พอดีว่ามีงลอยู่30,000นะค่ะ

รบกวนพี่ๆช่วยจัดสเป็คคอมให้หน่อยได้มะค่ะ

พอดีว่าจะโล๊ะเครื่องใหม่ กะจัดให้เล่นเกมThe Sim3ได้อ่ะค่ะ

* Processor: Pentium IV 2.0 GHz
* Memory: 1.5 GB * GeForce Go 6200 (หรือมากกว่า)
* Graphics RAM: 128 MB (หรือมากกว่า)
* Ram 2 gig

อันนี้ได้มาจากเว็บที่เปนสเป็คพื้นฐานของเค้านะค่ะพี่ๆ

อยากให้ช่วยจัดแบบว่าเล่นได้สบายไม่ติดขัด แล้วก็สามารถใช้งานทั่วไป

แล้วก็อยากให้จัดเผื่อไว้หน่อยได้ไม๋ค่ะ เผื่อว่าจะได้เอาไว้รองรับเกมส์ใหม่ๆอ่ะค่ะ

ขอบพระคุณมากนะค่ะ

^^

ปล. ถ้าไม่ว่าอ่ะไรช่วยใส่ราคาของฮาร์ดแวร์มาให้ดูด้วยได้ไม๋อ่ะค่ะ ><