Announcement

Collapse
No announcement yet.

MB เคลมได้ประมาณกี่วันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MB เคลมได้ประมาณกี่วันครับ

ประกันของ Dcom หวั่นใจตรงนี้แหละ เป็นบอร์ดรุ่น M2NE-SLI อาการคือมันต่อ IDE ไม่ติด

ตอนแรกก็นึกว่า HDD เจ๊ง เลยเอาไปเคลมซะ ได้ตัวใหม่มา ลองเสียบก็ยังไม่ติด คาดว่าน่าจะเป็น

ที่บอร์ดแล้ว แต่ผมก็ยังไม่แน่ใจ เผื่อว่ามันเอาของเน่ามาเปลี่ยนให้เราอีก แย่เลย.........

แล้วถ้าเอา MB ไปเคลมเนี่ย จะกี่วันได้ครับ ไม่มีคอมผมคงอึดอัดทรมาณคลั่งตาย

ถ้าเป็นเมนบอร์ดที่จะใกล้ๆหมดประกันแล้ว เตรียมคำพูดที่จะไปโวยให้ดีๆก็แล้วกันครับ

ผมเคยเจอกับเมนบอร์ดใกล้ๆหมดประกันของดีคอมเนี่ยแหละ ตอนนั้นรุ่นอะไรก็จะไม่ได้แล้ว จำได้แต่ว่าชิพเวียร์ ซ๊อกเก็ต 462 อาการเซาบริจน์เสีย ลงวินโด้ไม่ผ่าน การถ่ายโอนข้อมูลช้าสุดๆ ไปเครมมารอบแรก ก็ได้ตัวเก่าคืนมา ไปเครมรอบที่สองบอกรอซ่อมก็หายไปอีกสองอาทิตย์ไปรับคืน มันก็อาการเดิมอีกเช่นเคย คราวนี้โวยแล้วค่ารถก็ไม่คุ้มแล้ว พอโวยไปโวยมาก็บอกว่าตามพอร์ดมาคราบเลยเปลี่ยนตัวให้ไม่ได้ ก็เลยสวนกลับไปซะว่า "ถ้าซ่อมแล้วมันใช้ได้ปกติก็คงไม่มาเครมหลายๆเที่ยว ไม่ได้อยากได้ตัวใหม่ อยากได้ตัวที่ใช้ได้ปกติ แล้วเรื่องคราบตามพอร์ดมันก็เป็นเรื่องปกติของเมืองไทยนี่ครับ อากาศบ้านเราร้อนชื้นไม่มีคราบ ถ้าอยากเอาเรื่องนี้มาเป็นข้ออ้าง ก็ปิดบริษัทไปขา่ยที่ยุโรปหรืออเมริกาสิครับ ไม่มีปัญหาเรื่องคราบแน่) โวยซะลั่นดีคอมที่พันทิพย์เลย อิอิ หลังจากโวยอาทิตย์กว่าๆก็ไปก็ได้รับเมนบอร์ดตัวใหม่(เก่าของคนอื่น) ที่ใช้งานได้ปกติกลับมา

แต่ก่อนที่จะโวยนั้นตรวจสอบว่าอุปกรณ์ที่ใช้อยู่มีส่วนทำให้ระบบทำงานผิดพลาดไม่สมบูณ์หรือเปล่านะครับ
    sigpic
    -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Comment

^
      ^
      ดีคอมเอาอีกแล้ว เสียวจริงๆ Max II ลูกพ่อ อย่าแต๊บนะลูก...

Comment

ต้องดูว่า บอร์ดของเรา รุ่นไหม่หรือเก่าครับ ถ้าไม่เก่ามาก 1-2 วัน ของเค้ามีอยู่ในสต๊อกก็ เอามาให้เลย

แต่ส่วนใหญ่ ต้องรอ ประมาณ 2-3 วันครับ ส่วนตัวใช้ synnex อยู่ 2-3 วันเองครับ ไม่เกินๆ

แต่ประกันหน้าร้าน ที่ไม่ใช่ตัวแทนจำหน่ายอ่ะ ประมาณ 20 วัน ถึงได้ เพราะโดนมาแล้ว 555

Comment

ผมอยู่ต่างจังหวัด 2-3 อาทิตย์แหนะ

ถ้าใน กทม. คงไม่น่าจะเกิน 7 วันหรอกมั้งครับ

Comment

ซินเนคคนอื่นว่าประกันเทพ ผมเจอไป 2 ครั้งแล้ว ครั้งละเดือน ขนาดไปเคลมศูนย์ใหญ่ เข็ดเลย *--

Comment

รอ อีก2-3นะคะ เมื่อทางเราได้ของแล้วทางจะติดต่อกลับทางโทรศัพท์หรือ SMS

ผ่าน 1 อาทิตย์ กับอีก 1 วัน

ตอนนี้ทางเรากำลังสต็อกสิ้นค้านะค่ะ ถ้าสิ้นค้าไม่มีคนจองเราจะทำการจำหน่ายและติดต่อกลับไปนะค่ะ

เดียววันนี้โดนผมฉะอีก อิอิ

Comment

ช่วงเอาไปเคลมแล้วผมจะเล่นอะไรเนี่ยขอรับ.........ลงแดงตายพอดี ไม่ได้เข้า overclockzone

Comment

2-3 อาทิตย์ ไม่น่าต่ำกว่านี้ ครับ

Comment

Working...
                  X