Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะขยายสัญญาณไวเรสมีวิธีใดบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะขยายสัญญาณไวเรสมีวิธีใดบ้างครับ

คือสัญญาณไวเรสมันไม่คลุมพื้นที่รีสอททั้งหมดอ่ะครับเลยจะหาตัวที่ทำให้มันต่อสัญญาณกระจายได้ไกลขึ้น มันมีตัวไหนดีๆบ้างและทำยังไงอ่ะครับใครพอเปนช่วยอธิบายทีครับ

1 resort พื้นที่เท่าไรครับ ตอนนี้ ครอบคลุมเท่าไร และอยากให้ครอบคลุมเท่าไร

2. อุปกรณ์ สนใจเป็น เป็น outdoor แท้ หรือ indoor ใส่กล่อง

3. งบประมาณ ลองวาด แผนที่คร่าวๆครับผม

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับวางระบบ/lan/wireless/กล้องวงจรปิด/keycard

Comment

ถ้าเหลือพื้นที่อับสัญญาณไม่มาก ลองซื้อ access point มาติดขยายสัญญาณดูสิครับ อย่างว่า ต้องดูพื้นที่ด้วยว่ากว้างแค่ไหนครับ

Comment

Wireless Access Point

Comment

Wireless Access Point เปนยังไง และ ใ้ช้ยังไง อ่ะครับ มีลิ้งอันไหนที่ท่านเคยอ่านและคิดว่าละีเอียด พอจะแบ่งให้ผมได้มั๊ยครับ ขอบคุณที่ให้ข้อมูลนะครับ

Comment

google ครับ ลอง seach ดู

Comment

Working...
            X