Announcement

Collapse
No announcement yet.

!!! Error แบบนี้แก้อย่างไรครับ ช่วยผมหน่อยนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• !!! Error แบบนี้แก้อย่างไรครับ ช่วยผมหน่อยนะ

ปัญหามาจาก Sound on board ของ asrock AM2NF6G-VSTA ครับ realtek HD Audio
    ขึ้น Error ดังรูปครับ อยากทราบดังนี้
    1. เกิดจากอะไรทำให้ task ตัวนี้ทำงานไม่ได้
    2. มีวิธีแก้ไขอย่างไร ถ้าต้องการใช้ Task นี้ โดยไม่ไป ลบไม่ให้โหลดใน registry
    3. เกี๋ยวข้องกับปัญหา H/W หรือไม่ครับ

ลองลงไดร์เวอร์ sound ใหม่น่าจะดีนะครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
      ลองลงไดร์เวอร์ sound ใหม่น่าจะดีนะครับ

เห็นด้วยอย่างแรง

Comment

เหมือนกันปะเนี้ย เพิ่งเจอเมื่อเช้าเนี้ยเอง มันคือไรครับ

Comment

Originally posted by singha View Post

เหมือนกันปะเนี้ย เพิ่งเจอเมื่อเช้าเนี้ยเอง มันคือไรครับ
          มันเป็น task program ของ sound Realtek HD ครับ ปกติมันจะอยู่ตรง system tray
          ผมกำลังสงสัย ถ้าเจอ error กันหลายๆ คนพร้อมกัน อาจจะเกิดจาก windows update patch ของ microsoft ตัวใหม่ ยังหาทางแก้ไม่ได้ครับ ตอนนี้แก้โดยไม่ให้มันโหลดตอนเข้า windows

ปล. ผมลองลง driver sound ใหม่ก็ไม่หายครับ ขนาดโหลดมาใหม่สดๆ ร้อนๆ
          ใครแก้ได้ช่วยหน่อยนะครับ

Comment

เวนกำ เพิ่งจะกดอัพเดทไป ทำไงดีหว่าเรา

Comment

ไม่มีใครรู้วิธีแก้เลยเหรอครับ แล้วมันจะเป็นไรมากปะครับ

Comment

Originally posted by iLLuSioNEx View Post
                เวนกำ เพิ่งจะกดอัพเดทไป ทำไงดีหว่าเรา
                เป็นข้อสังเกตของผมนะครับ เรื่อง update แต่ถ้ามันขึ้น error เหมือนกันสงสัยจะจริง
                ท่าน GURU ไปไหน ช่วยตอบหน่อยนะครับ

Comment

ผมว่ามีคนเป็นกันเยอะ มีวิธีแก้แล้วครับ สรุปว่าถามเองตอบเองแก้เองเลย ฮิฮิ
                  ใครมีปัญหาโหลดอันนี้ไปก็แล้วกันนะครับ

http://support.microsoft.com/kb/935448

Comment

window xp รุ่น umbrella corporation หาได้ที่ไหนบ้างครับ รูปโลโก้เเบบในหนัง ผีชีวะ อ่ะครับ

เห็นดูในเวปนอก ฝรั่งเขาใช้กัน เท่ดีครับ

Comment

Working...
                    X