Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Q9400 บ้างครับ ไม่ทราบว่าอุณหภูมิเท่าไหร่กันบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Q9400 บ้างครับ ไม่ทราบว่าอุณหภูมิเท่าไหร่กันบ้าง

วัดจาก cpuid hardware monitor ทั้ง 4 core อุณหภูมิใกล้เคียงกันประมาณ 40-41 องศาครับ ไม่ทราบว่าปกติไหมครับ ผมใช้ซิงค์พัดลมที่แถมมากับ cpu ครับ ส่วนซิลิโคนก็เดิมๆที่แปะติดมากับซิงค์ครับ

ชิวๆ

Comment

สบายๆครับ ไม่ร้อน

Comment

ปกติครับ ร้อนจนชินไปละ4หัว

Comment

พัดลมเดิม+ซิลิโคนถูกๆ อุณหภูมิห้อง 30-31 องศา

กระดอง 35-36

core 0 38-39
          core 1 35-36
          core 2 36-37
          core 3 39-40

Comment

ถ้าอุณหภูมิ 40 ปกติก็สบายใจครับ

ไว้ซักปีหน้าถอดล้างฝุ่นแล้วค่อยทาซิลิโคนใหม่บ้างดีกว่า เผื่อจะเย็นขึ้น

ว่าแต่เวลาล้างซิลิโคนเดิม มันยุ่งยากไหมครับ

Comment

ผมเพิ่มพัดลมเข้าเคส ตอนนี้ได้
              core 0 32-36
              1 31-35
              2 38 นิ่ง
              3 39 นิ่ง

ที่สงสัยคือว่า core 2-3 ไหงมัน 38 กับ 39 ตัวเลขไม่ขยับเลยครับ แปลกไหมครับแบบนี้

Comment

Originally posted by concerto1 View Post
                ผมเพิ่มพัดลมเข้าเคส ตอนนี้ได้
                core 0 32-36
                1 31-35
                2 38 นิ่ง
                3 39 นิ่ง

ที่สงสัยคือว่า core 2-3 ไหงมัน 38 กับ 39 ตัวเลขไม่ขยับเลยครับ แปลกไหมครับแบบนี้
                ของผม Idle ส่วนใหญ่อยู่ประมาณ 40-41

แต่เปิดแอร์ก็ลงเหลือ 33-35

ส่วน Core 3 ของผมมันก็ไม่ค่อยลงเหมือนกันเฮะ เปิดแอร์คาอยู่ที่39 ไม่ลงตาม core ข้างๆเลย

Comment

ของผม ธรรมดาก็50แล้วครับcore1อะครับ ส่วนfullloadก็ 64 อะครับยังสบายๆๆ

Comment

ปกติครับ Q9400 มันจะร้อนกว่าตระกูล xeon นิดนึงอยู่แล้วครับ

Comment

Originally posted by Cha_O_Lin View Post
                      ของผม ธรรมดาก็50แล้วครับcore1อะครับ ส่วนfullloadก็ 64 อะครับยังสบายๆๆ
                      ของท่านเริ่มที่ 50 เลยเหรอครับ

Comment

ของผมตอนกลางวันธรรมดา50ฟลูโหลด60ถ้าตอนกลางคืนก็ลดลงมาประมาณ3องศา

Comment

Working...
                        X