Announcement

Collapse
No announcement yet.

evga gts250 เล่น Far�Cry 2ภาพแตก ช่วยทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• evga gts250 เล่น Far�Cry 2ภาพแตก ช่วยทีคับ

พอดีได้ กาดจอ evga gts250 superclock มาคับ ตอนแรกใช้ 3850 ไม่เป็นไรเลย พอ ลงกาดจอตัวใหม่ เป็นเลย ตอนนี้ใช้ไดร์เวอร์ 185.85 คับ โหลด มาใหม่ๆเลย เล่นๆ ภาพแตกเฉย งง ครับ เป็นอยู่เกมส์เดียว เพราะไรคับ รบกวนผู้รู้ ทีครับ

ถอนไดรเวอร์ตัวเก่าออกยังครับ ก่อนลงตัวใหม่

Comment

งานเข้าแล้วจร้าแบบนี้

Comment

185.85 เห็นมีแต่คนบอกว่าปัญหาเยอะ ในหลายรุ่นทั้งใหญ่ทั้งเล็ก

ไม่รู้ทำไม

Comment

ลงแผ่นไดร์เวอร์ ที่มาพร้อม การ์ด ดู

Comment

ลืมถอดไดร์เวอร์เก่าป่ะครับ

ผมใช้ Galaxy GTS 250 ไดร์เวอร์ 185.85 ตัวใหม่นี่แหละ เฟรมเรตเพิ่มขึ้น 3 กว่าๆครับ

เช็คดูครับว่าเราโอเวอร์คล๊อกการ์ดหนักไปป่ะ ผมเล่นก็ไม่มีปัญหานะ แต่ถ้ามันเดิมๆ ผมคิดว่ามันร้อนไป เช็คอุณหภูมิครับ เพราะผมคุ้นๆว่า ตอนซื้อมาแลก ยังไม่ไช่ซิงค์ใหม่ ตอนเล่นร้อนๆ ก็แตกเหมือนกัน

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
              ถอนไดรเวอร์ตัวเก่าออกยังครับ ก่อนลงตัวใหม่
              ลองปรับไดร์เวอร์ ตรง 3d ต่ำๆหน่อย แล้วลองปิด PhysX ดู

Comment

ขอบคุณครับ ปรับ PhysX เป็น low หาย เลย สงสัยเกมนี้ ไม่เหมาะกับ PhysX ตกใจนึกว่า การ์ดมีปัญหา ขอบคุณทุกคำตอบครับ จาก 3850 >>>> gts 250 นี่ ไม่ผิดหวัง อิอิ รอ 4770 ไม่ไหว

Comment

จบ แล้วคับ ปรับ โอเวอคร็อก กาดจอ เป็น ปกติ กระตุกหายเลย ตอนนี้ปรับ PhysX เป็น สูงสุดเลย ภาพไม่แตก เป็นเพราะไปซน ปรับโหมดโอเวอร์ไดร์ ครับ ลากไป 820/1300/1991 ภาพแตก กระจาย พอปรับ มา ค่า ปกติ หาย รบกวนทีคับ Evga gts250 512 ต้องปรับเท่าไรคับ รบกวนเซียนๆที หรือเป็นที่ตัวการ์ด

Comment

ASUS รอดู 185.85 มันยังไม่ออกเลยไม่ได้ลองใช้ มันแรงกว่าเดิมมากไหมครับ

Comment

Comment

Originally posted by korn2455 View Post
                        จบ แล้วคับ ปรับ โอเวอคร็อก กาดจอ เป็น ปกติ กระตุกหายเลย ตอนนี้ปรับ PhysX เป็น สูงสุดเลย ภาพไม่แตก เป็นเพราะไปซน ปรับโหมดโอเวอร์ไดร์ ครับ ลากไป 820/1300/1991 ภาพแตก กระจาย พอปรับ มา ค่า ปกติ หาย รบกวนทีคับ Evga gts250 512 ต้องปรับเท่าไรคับ รบกวนเซียนๆที หรือเป็นที่ตัวการ์ด
                        แต่ละตัวความสามารถในการโอเวอร์คล๊อกไม่เท่ากันจ้า

Comment

Working...
                        X