Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง HDD NoteBook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง HDD NoteBook

เราสารารถ เปลี่ยน HDD ของ acer aspire one110

ให้มากขึ้นได้ปะครับ

ซัก80 พอ

ถ้าได้ ต้องใช้งบเท่าไรครับ

ปกติมันเท่าไหร่ละครับ 8 กิ๊กหรือเปล่าตัวนี้ (ลงสเป็คด้วยก็ดีคราวหลัง) จำไม่ได้มากมายหลายรุ่น

เห็นว่าต้องไปโมนะครับ ประกันน่าจะขาดถ้า เป็นตัว 8กิ๊ก ราคาก็ +จาก HDD ไม่เท่าไหร่หลอกครับ พอรับได้ค่าแรง

รอท่านที่เคยใช้อีกที ผิดผลาดขออภัย

Comment

Originally posted by mr_tony View Post
      ปกติมันเท่าไหร่ละครับ 8 กิ๊กหรือเปล่าตัวนี้ (ลงสเป็คด้วยก็ดีคราวหลัง) จำไม่ได้มากมายหลายรุ่น

เห็นว่าต้องไปโมนะครับ ประกันน่าจะขาดถ้า เป็นตัว 8กิ๊ก ราคาก็ +จาก HDD ไม่เท่าไหร่หลอกครับ พอรับได้ค่าแรง

รอท่านที่เคยใช้อีกที ผิดผลาดขออภัย

ปกติ 8 ครับ

Comment

8 มันเป็น HDD แบบ SSD ไม่ใช่ HDD แบบ 2.5 NB ทั่วไปครับ

เวลาเปลี่ยนเลยต้องโม (เห็นเขาโมกัน ใส่ HDD NB2.5 ไปแทน) เรื่องงบไม่แน่ใจครับ แต่ไมแพงหลอกครับ ค่าแรงก็ราวๆ500-1000 (อันนี้ไม่ทราบจิงๆ) แต่ถือว่าคุ้มถ้าจะเปลี่ยนจิงๆ HDD ก็หาเอาเลยจะมือ1 2 แล้วหาร้านที่โมได้ มากมายเดียวนี้ถามราคาก่อนว่า คิดเท่าไหร่ หลาย ๆร้าน

Comment

เปลี่ยนใด้ครับ แต่ ราคา SSD แพงมากมาย
          ที่ทำกันคือโม ใส่ HDD N/B ครับ
          หรือหา HDD 1.8 มาโมนะครับ แบบ สายแพ ตามลิ้งด้านล่างนี้นะครับ
          http://www.cyberbatt.com/product.det...5131_th_831325

Comment

Working...
          X