Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเอา lcd tv 22 หรือ 26...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเอา lcd tv 22 หรือ 26...

เอามาเป็รจอมอนิเตอร์คอม นี่ work ไหมครับ
    เอาไว้ เล่นเน็ต ดูหนัง เล่นเกมส์ ไม่รู้ว่ามันใหญ่ไปไหม
    เล่นเน็ต ตัวหนังสือมันชัดหรือเปล่าครับ

ใครที่เคยใช้ หรือใช้อยู่บอกหน่อยครับ

ถ้าไม่ใช้ FULL HD 1080P ไม่ดีครับ ภาพมันไม่คม จอเล็กๆก็พอทนครับ
    ผมลอง SONY รุ่นเก่า 42" รุ่นแรกที่เป็น 720P ไอคอนหน้าวินโดว์ยังเบอร์ๆเลยครับ เซทตรงตามความระเอียดจอแล้วนะครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ถ้าไม่ใช้ FULL HD 1080P ไม่ดีครับ ภาพมันไม่คม จอเล็กๆก็พอทนครับ
      ผมลอง SONY รุ่นเก่า 42" รุ่นแรกที่เป็น 720P ไอคอนหน้าวินโดว์ยังเบอร์ๆเลยครับ เซทตรงตามความระเอียดจอแล้วนะครับ
      ที่ท่านว่าเล็กๆนี่ 26 หรือ 22 ครับ

Comment

22 กับ 26 มันก็ต่างกันนิดเดี่ยวครับ ยิ่งเล็กยิ่งดีสำหรับ LCD TV ครับ ภาพจะเบอร์น้อยลงเพราะ ขนาดของเส้น จะเล็กลงภาพจะดีกว่าพวกจอใหญ่ๆครับ

Comment

ถ้าจะเอามาเพื่อดูหนัง Hidef แบบจริงๆจังๆ ก็ซื้อ 22 มาใช้ไปก่อนแล้วค่อยเก็บซื้อพวก lcd 36 ดีกว่าครับ
          จอ 22 กับ 26เอามาดูหนังพวกไฮเดฟภาพไม่ต่างกันมากหรอกครับ ใช้ 22 ไปก่อน
          LCD TV ยิ่งใหญ่ยิ่งเห็นลายละเอียดมากขึ้นครับ ตาม source ที่นำมาเปิดครับ ถ้า source ห่วย ใช้จอเล็กมันต้องชัดกว่าแน่ครับ

ตอนนี้ผมใช้จอ 24 ดู hidef ยังไม่ค่อยสะใจเลยครับ เพราะถึงมันจะชัดแต่มันให้ลายละเอียดได้ไม่สุดน่ะครับ ไม่เหมือนดูจอ 36-42 เห็นชัดทุกเม็ด หุหุ

Comment

ดูหนังเล่นเกม ผม เชียร์ LCD TV ครับ
            ดู TEXT เล่นเนต พิมพ์งาน Monitor ครับ

Comment

Originally posted by PatcH View Post
              ดูหนังเล่นเกม ผม เชียร์ LCD TV ครับ
              ดู TEXT เล่นเนต พิมพ์งาน Monitor ครับ
              อยากได้ทั้งสองอย่างเลยครับ โลบมากไปไหมครับ 55

Comment

ถ้าเทียบ 22 นิ้ว monitor กับ 22 นิ้ว lcd tv

ตัวไหนภาพชัดกว่ากันครับ

Comment

จะเทียบชัดไม่ชัด ก็ดูที่ความละเอียดของจอสิคับว่ามันให้resเท่าไหร่

Comment

Working...
                  X