overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: Enermax Liberty ตอนนี้มันเน่าจริงๆหรอ

OverclockZone Member

Default Enermax Liberty ตอนนี้มันเน่าจริงๆหรอ

ผมไปเดินเล่นมา เข้าไปร้านนึงพี่เค้าว่า Power Enermax Liberty มันไม่ค่อยดีน้องรับมาหลายตัวแต่ลูกค้าซื้อไปแล้วเน่าไปหลายตัว แล้วเค้าบอกว่า Silver stone ดีกว่าเยอะอ่ะครับมันจริงไหม

ตอบคนโง่อย่างผมหน่อย ^^ แต่ผมก็ยังเชื่อใน Enermax อยู่ดี อิอิ

รุ่นใหญ่ใจต้องนิ่ง>>>

ผู้มาเยือน ผมโง่ครับ
    Guest

Liberty เคนอ่ายผ่านๆมา เหมือนกับว่ามันจ่ายไฟนิ่งสู้รุ่นธรรมดาไม่ได้
    แต่มันคงไม่ถึงกับเน่าหรอกมั้ง อันนี้ก็น่าจะเกินไปหน่อย
    ถ้าตังค์มากพอซื้อ Liberty น่าจะลองมอง zippy ดูบ้างนะ

OverclockZone Member โชติก's Avatar

อ่านแล้วรู้ทันทีเลยว่าร้านไหน เคยเจอไซโคมาอย่างนั้นเหมือนกัน เขาบอกสายไฟที่ถอดได้จะมีปัญหาตรงที่เสียบกับตัวพาวเวอร์มันหลวมง่าย ดูเขาพูดเข้า เราคิดในใจสินค้าระดับโลกอย่างนี้ปล่อยให้ปัญหาแบบนี้เกิดได้อย่างไรและถึงมีก็ปล่อยให้ผ่านคิวซีมาได้อย่างไร ลองสังเกตดูในร้านเขาไม่มี Liberty ขาย(แต่ในเว็บมี) จะมีมากคือ Silver Stone สรุปคือเรื่องนี้อย่าไปเชื่อคนขายมั่วไปเรื่อยกะจะขายของที่ตัวเองทำตลาดอย่างเดียวเลย

OverclockZone Member Mcrxp's Avatar

ถ้าซื้อร้านที่เค้าขาย Enermax Liberty มากๆ เค้าจะเชียร์คับ ไม่ต้องบอกร้านก้อคงรู้นะ ^^

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

555
    เผากันดื้อ ๆ เลย หุหุหุ

OverclockZone Member iaung's Avatar

ใช้มาเป็นปี ยังไม่เห็นมันจะมีปัญหาเลย

OverclockZone Member pra1739's Avatar

นิ่งไม่นิ่งไม่รู้ แต่ใช้อยู่ ก็ดี 620w นะ จะครบ 2ปีอยู่แล้ว - -"

OverclockZone Member m-1's Avatar

ไม่เน่าครับ ดีครับ

OverclockZone Member Bat 6111's Avatar

ดีอีกคนครับ ไฟนิ่งมาก ๆ !!!

OverclockZone Member social's Avatar

ไฟไม่นิ่ง มีอาการสะดุด ใช้500วัตต์อยู่ แต่คงไม่พอสำหรับ1950XTXกับ1950cross เลยเพี้ยนๆๆ กำลังจะวางกาแล็กซี่1000วัตต์ อาทิตย์หน้า

OverclockZone Member mooh's Avatar

ร้านพวกนี้มันไม่ค่อยมีจรรยาบันหลอกครับ เผลอๆมันไม่เคยใช้ด้วย พูดไปเรื่อยอ่ะครับ

แต่ไม่ใช่ว่าจะดี 100% น่ะงับ ของก็มีเสียกันบ้าง แต่%น้อยจิงๆครับ

ร้านพวกนี้ผมเคยลองถามไรมันเล่นไปเรื่อยเปลื่อย ก็ตอบแบบเลื่อยเปลื่อยลงคู แอบขำในใจ หุหุ

OverclockZone Member AMD's Avatar

ใช้ PSUมาหลายรุ่นแล้ว Liberty นิ่งสุดแล้วครับ กราฟเป็นเส้นตรงแนวนอน

OverclockZone Member Midnight212's Avatar

แล้วทำไม ลูกค้าบอกเน่าละงิ

OverclockZone Member pongsak09's Avatar

ทั้งใช้ ทั้งขาย ENERMAX ดีไม่ดี คิดเอาเอง

OverclockZone Member Hercules's Avatar

Quote Originally Posted by Midnight212 View Post
    แล้วทำไม ลูกค้าบอกเน่าละงิ
    Bad User หรือ ดวงซวยเผอิญ Liberty ตัวนั้นมีปัญหาจริงๆ แต่เคลมได้ถ้ามันผิดปกติ

OverclockZone Member suicide's Avatar

เคยได้ยินแบบนี้เหมือนกันนะ แต่เค้าก็ไม่ได้บอกมันไม่ดี เค้าบอกแค่ว่า ตอนนี้ Enermax เวลาเสียเค้าไม่เปลี่ยนตัวใหม่ให้ ผมเชื่อเค้านะ เพราะก่อนหน้านี้เคยเอา Liberty 500w ไปเคลม รอนานสุดยอด [*ตรงนี้มั่งคือไม่ดีของเค้า*คงไม่ใช่จ่ายไฟไม่ดี]
    จนรอไม่ไหวต้องซื้อใหม่เลย ก็ซื้อมาเป็น silverstone ก็ใช้ได้ไม่เท่าไหร่ก็เอ๋อเหมือนกัน [*ก็เสียได้เหมือนกันหมด*]แต่ไม่ถึงกับพัง พอเอาไปเช็คที่ร้านมันจ่ายไฟ swing เค้าก็เอาตัวใหม่ให้เลย [ดีกว่าคงหมายถึงตรงนี้มั่งครับ เคลมเปลี่ยนใหม่ไม่ต้องรอ**]

ปล.สรุปพังได้ทุกยี่ห้อแหละครับ ใครพูดอะไรก็ อย่าไปสนใจครับ อยู่ที่เราชอบ

OverclockZone Member nameless's Avatar

ผมใช้ enermax มากว่า 2 ปีครึ่งแล้วครับ เปิดกระหน่ำ 24 ชั่วโมง ยังไม่พังเลย

Bookmarks

Bookmarks