หวัดดีครับ
ใช้บอร์ด ASROCK TWIN HDTV และใช้ RAM KINGTONS 1G bus 667 ship เป็นรูปตัว I และต่อหางเป็นวงกลมคล้ายเครื่องหมาย @ ไม่รู้ว่ายี่ห้ออะไร
ต่อมาผมซื้อ RAM KINGTONS 1G bus 667 ship screen logo kingtons มาเพิ่มแล้วมันเข้ากันไม่ได้อะครับใส่คุ่กันแล้ว Hang ตอนที่อ่าน bios เข้าไม่ถึง windows เลยด้วยซ้ำ
แต่ถ้าเลือกใส่ทีละแถวได้ครับแถวไหนก็ได้ ช่องไหนก็ได้

ถามว่าผมควรแก้ปัญหาไงดีครับ ถ้าเปลี่ยนบอร์ดใหม่ไม่ต้องเปลี่ยนแรมจะช่วยได้มั้ยเพราะอยากได้ บอรืดใหม่ที่มีราคากว่านี้หน่อย (shipset 965 ราคาสัก3-4 พัน)
ถ้าผมต้องเปลี่ยนบอร์ดใหม่จริงๆเป้นบอร์ดอะไรดีครับ แบบไม่มีการ์ดจอออนบอร์ด