Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยครับ !! (อุณภูมิ) ไขความกระจ่างให้ที ^^"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยครับ !! (อุณภูมิ) ไขความกระจ่างให้ที ^^"

ผมอยากทราบว่า แต่ละอย่างในรูปมันคืออะไรบ้างครับ ที่ผมเดาคือ HD0 น่าจะ HDD ส่วน Core น่าจะ CPU แต่พวก Temp1-3 นี่มันคืออะไรครับ

1.อุณภูมิถือว่า OK มั้ยครับ แต่ตอนนี้ผมร้อนมากเลย คอมอยู่ค้างๆขา -0-"

2.พวกพัดลม CPU กับซิลิโคนเดิมๆ ถ้าเปลี่ยนมาใช้ พวกดีๆ จะลดได้ประมาณกี่องศาครับ แล้วจำเป็นมั้ย ? เพราะตอนนี้ พัดลมเดิมมันมีเสียงอะครับ (ถ้าบอกวิธีแก้เบื้องต้นมาจะขอบคุณอย่างสูงครับ ฮ่าๆ) รำคาญมากๆ T^T" (X2 7750)
    Last edited by chairatking; 27 May 2009, 16:47:46.

กด Config ดูแล้วดูตรง Sersor ดูครับมันจะบอกว่า Sersor อะไร

Comment

Working...
    X