Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ บอร์ด AM2 ที่ใช้กับ X2 3600+ ที่ OC ได้แรงๆทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ บอร์ด AM2 ที่ใช้กับ X2 3600+ ที่ OC ได้แรงๆทีคับ

รบกวนแนะนำที งบ3 พันกว่าๆ ที่Oc ได้ดีอะคับ ราคาด้วยคับ ขอบคุณมากๆๆ

เอาลากดีๆก็
    abit nf-m2
    dfi
    แต่ถ้าห่วงเรื่องประกันก็หา m2n-e
    หรือเอาประหยัด am2nf6g-vsta ของ asrock ก็ได้

Comment

ราคา Abit mf-m2 เท่าไรคับ

Comment

ASUS M2N-E

Comment

http://www.savewaytech.com/index.php...=93&Itemid=118

Comment

dfi abit

Comment

ผมใช้ m2n-e แล้ว Flash Bios ข้ามรุ่นครับ

Comment

abir NF-M2 nView เน้นลากแต่เป้น mATX=3400 / DFI เน้นลากแต่ชิบ nFORCE4 เก่าไปบ้างถ้าไม่ซีเรียสโอเคครับ 3กลาง/ ASUS M2N-E เน้นสเถียร ไฟแรมได้น้อยไปหน่อบ ชิบใหม่สุด 570UT สามกลางๆ

Comment

อีกตัวครับ ABIT KN9 SLI ราคาแพงนิด 4700บาท ไฟแรม2.3v clockดีพอสมควรครับ
                  อีกตัวก็ KN9 Ultra ชิพNF570 Ultra แต่ได้ข่าวว่า ของหมดแล้ว

Comment

ผมใช้ Asrock AM2NF6G VSTA อยู่ รู้สึกว่ามันคล็อกไม่ค่อยมันเลยครับ
                    ไฟแรมก็เพิ่มไม่ได้ ปรับได้แต่ auto high อะไรแบบนี้ ไฟซีพียูยิ่งไม่มีให้ปรับเลย

Comment

abit ครับ

Comment

Originally posted by SuperGoldFish View Post
                        ผมใช้ m2n-e แล้ว Flash Bios ข้ามรุ่นครับ

Flash bios ไงอะครับ ช่วยบอกหน่อยคับ พอดีwม่ค่อยรู้เอะ ขอบคุนคับ

Comment

Originally posted by ballexjag View Post
                          Flash bios ไงอะครับ ช่วยบอกหน่อยคับ พอดีwม่ค่อยรู้เอะ ขอบคุนคับ
                          ถ้าทำไม่เป็นอย่างเสี่ยงเลยครับ แฟลชแล้วแก้กลับเป็นรุ่นM2N-Eไม่ได้นะ ถ้าจำไม่ผิด หรือถ้าอยากลองก็ไม่ว่ากันครับ

Comment

เพิ่มไปสอยมาคัรบ

วันนี้เพิ่งไปสอย AMD X2 -3600 มา 1 ตัว (CODE DD)ไม่ผิดหวังครับ + board M2NPV-VM มาด้วย ความเร็วก็ OK ครับ convert file หนัง ก็เร็วกว่า สมพร ตัวเก่าของผม อิอิอิ อ้อ CPU ดูดี ๆ นะครับ ว่า L2 เท่าไหร่ พอบ้างร้าน ที่ zeer มันมั่วนิ่มนะครับ เดี๋ยวมันเอา L2 ขนาด 256 มาหลอกขายเด้อ

Comment

Working...
                            X