ช่วยเลือกหน่อยระหว่าง p5q pro กับ ep45 ud3r
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: ช่วยเลือกหน่อยระหว่าง p5q pro กับ ep45 ud3r

OverclockZone Member golfferio's Avatar

Default ช่วยเลือกหน่อยระหว่าง p5q pro กับ ep45 ud3r

มีงบอยู่ 5000 กะว่าจะเปลี่ยนบอร์ดใหม่ (บอร์ดเก่า p5kpl/1600) ลากไม่ไป ดูในเวปนี้แล้วเกิดชั่งใจระหว่าง p5q pro กับ ep45 ud3r ซึ่งราคาไม่ได้ต่างกันมาก เลยอยากถามความเห็นของท่านที่ใช้บอร์ดทั้ง2รุ่นนี้ว่ามีข้อดีและข้อเสียอะไรบ้างเพื่อประกอบการตัดสินใจครับ
    หรือว่าจะบอกเทคนิคการลากของทั้ง2 ตัวนี้ก็จะดีมาก
    ป.ล.ถ้าท่านใดที่มีทั้ง 2รุ่นนี้อยู่ก็เชิญที่กระทู้นี้ได้ครับ

OverclockZone Member yooyuti's Avatar
    มทร.คลอง6/ม.ดวงแก้ว แยกสวนสมเด็จ

ep45 ud3r
    ลากดีกว่า ฟันเฟริม

p5q pro เสถียร คอสไฟ [ยืมคำพูด พี่วิกรกับท่านอิมหน่อย]แต่ลากบัสไม่ไกล
    พอดีมีโอกาสลองทั้ง2 บอร์ด เพราะลองมาทั้ง 2 บอร์ดแล้ว
    ตั้งค่า ไฟแรม กันcpu เหมือนกัน นอกนั้น ออโต้
    p5q pro ไปที่ 480 ไม่ถึง500 ซักที ไม่เก่งอ่ะนะ
    แต่ ep45 ud3r ลากบัส533 นิ่มๆ เทส pi 1mผ่าน 32mไม่ผ่าน อิอิ
    ไม่รู้ไปได้อีกป่าวไม่ได้ลองครับ

OverclockZone Member omyimtogo's Avatar

เมื่อก่อนผมใช้ แต่ asus นะครับ แต่ตอนนี้มาลองจับ EP45T UD3R แล้ว ติดใจ gig ขึ้นมาเลยครับ
    อย่างน้อย ตั้งค่าพลาดก็ไม่ต้องมานั่งแงะถ่านละนะ -0-

OverclockZone Member คนท้า(ทาย)ฟ้าลิขิต's Avatar
    ม.ศิลปกร (สนามจันทร) // KMUTNB // อนุสาวรีย์ // พันทิพ // อ้อมใหญ่ // ปิ่นเกล้า

EP45 UD3x ครับ

ดีทั้งซีรี่เลย

ถามกันเยอะจังอะ

กลับไปอ่านเก่า ๆ บ้างก็ได้นะ ตังเลือกนี้เห็นมาเยอะ

OverclockZone Member leolandss's Avatar
    ดินแดนอันไกลโพ้น

ep45 ud3r แหล่ม

OverclockZone Member golfferio's Avatar

ไม่มีใครเชียร์ asus บ้างเหรอ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Asus P5Q PRO ก็แรงไม่แพ้กัน

OverclockZone Member hugnoi's Avatar

DFI JR P45

OverclockZone Member saikano's Avatar

ถูกๆๆเอา JR45 5555 ลากมันโครตต

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

ลองมอง DFI ก็ดีนะครับ แรงจริง

แล้วทั้ง 2 รุ่นนี้มีข้อเสียอะไรบ้างครับ

OverclockZone Member -DoMyoJi-'s Avatar
    กรุงเทพ-สาย4-ทวีวัฒนา

คำถามนี้อีกแล้ว

OverclockZone Member

ผมใช้ EP45 UDR อยู่ครับ

เท่าที่ใช้ลากได้ง่ายดีครับ MB สวยและก็รู้สึกว่าใช้แล้วจะ หล่อขึ้น.... ^^

ps000000
    Guest

กิ๊กน่าจะลากนิ่มกว่่า แต่อัซซุสไฟจ่ายดี

OverclockZone Member sacoolza's Avatar
    13.803007,100.577474

ep45 ud3r มันสบายตรง 2bios เนี่ยแหละ - -*

ลากไม่ผ่านมันก็กลับมาค่าเดิม หุหุ เสียอยู่อย่างเดียว ไฟตก setในBiosเท่าไหร่ไฟมันจะdropในwindowsประมาณ2-3สเต็ป อาจไม่เห้นภาพสำหรับคนไม่เคยใช้Gig เช่นไฟ CPU 1.4 เข้า windows มามันจะอยู่ที่ 1.38, ไฟ Ram ใช้ 2.10 เข้า windows มาจะเป็น 2.11,ตั้ง2.4เข้าwinมาเป็น2.5 - -*

เอากะพี่gig ไฟแรมเพิ่มไฟCPUตก ต้องลากแล้วกะๆเอา

OverclockZone Member harryoop's Avatar

-*- ใช้ P5Q ได้ บัส 500 ครับ

มากกว่านี้ไม่ผ่านครับ แรมมันน่าจะสุดแล้ว

ไม่เคยลองกิก ครับ อยากใช้เหมือนกัน

แล้ว 2 bios นี่เป็นไงหรอครับ แอบสน *0*

OverclockZone Member Kraiwit's Avatar
    Graphics Zone - Overclock Zone

Quote Originally Posted by harryoop View Post
    -*- ใช้ P5Q ได้ บัส 500 ครับ

มากกว่านี้ไม่ผ่านครับ แรมมันน่าจะสุดแล้ว

ไม่เคยลองกิก ครับ อยากใช้เหมือนกัน

แล้ว 2 bios นี่เป็นไงหรอครับ แอบสน *0*
    Dual Bios คือเป็นเทคโนโลยี Bios คู่ ในกรณีที่เรา OC แล้วมันไม่บูตเครื่อง ..

รอประมาณ 10 วินาทีแล้วมันจะกลับมาอยู่ค่า Default ที่อยู่ใน Bios อีกตัวนึงครับ

เหมาะแก่การ OC มาก โดยไม่จำเป็นต้อง สลับจัมเปอร์หรือแกะถ่านออกครับ

Bookmarks

Bookmarks