Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย Supcommander

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย Supcommander

เรื่องมีอยู่ว่า น้องของผม 2 คน อยากจะเล่นเกมส์ Supcom แต่เผอิญที่บ้านมีเครื่องคอมพ์เครื่องเดียวที่พอเล่นได้ (คือเครื่องที่ผมใช้อยู่ ) ผมเลยกะว่าจะเจียดเงินซื้อให้น้อง มันคนละเครื่องเลย โดยใช้งบประมาณก็ไม่เยอะอ่ะนะครับ ต้องไปถอนเงินในกองทุนมาซื้อให้น้อง คิดซะว่าซื้อแบบประหยัดละกัน ยังไง พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยดูให้หน่อยครับ ว่า spec ที่จะเลือกนี่เล่นไหวมั้ยครับ เห็นเกมส์มันกิน spec มากๆ

AMD Sempron 2800+ เห็นว่าตัวนี้ clock ได้ที่ 2.4 GHz. (หรืออาจจะมากกว่านั้น)
    Asrock Am2nf6g-vsta
    Ram 512/533*4
    HDD WD80 GB SataII
    GF7300gs 256ht521 PciX

เปลี่ยนแปลงแนะนำเพิ่มเติมได้เลยครับ

เล่น X2 3600+ ครับ คุ้มกว่าเยอะ เห็นราคาไม่ถึง 3000 มั้ง
    การ์ดจอตัวนี้ อย่าเลยครับ หามือสอง พวก 7600GS หรือ 7300GT DDR3 น่าจะราวๆ 3000 บาท จะคุ้มกว่าเยอะครับ

Comment

ขอบคุณมากๆ ครับผม ที่ให้คำแนะนำครับ

Comment

Working...
      X