Announcement

Collapse
No announcement yet.

รีวิว True 3G อย่างละเอียดครับ เพื่อเป็นแนวทางเฉยๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รีวิว True 3G อย่างละเอียดครับ เพื่อเป็นแนวทางเฉยๆ

คราวก่อนก็ไม่ละเอียดเท่าไหร่เพราะใช้โทรศัพท์ต่อ งวดนี้มาด้วย Sierra 885

เริ่มต้น เราจะมาดูสิ่งที่คล้ายๆกับเน็ตบ้านกัน แต่บางทีอาจจะต่าง

Speedtest กทม.

ห้องกรง เอ้ย Hong Kong

If you're going to San Francisco.

โตรอนโต คันนายาว เอ้ย แคนนาดา

ต่อมาสิ่งที่น่าสนใจสุดๆครับ(บิททอเรนท์)

ดูตรงส่วนของอัพโหลดดีๆสิครับ (แต่จากกราฟคือสวิงมาก peak ที่ 200 นิดๆ)

ข้อเสียก็มีนะครับ

เมื่อผมสั่งดาวน์โหลดแล้ว

ดูขนาดไฟล์เสียสิครับ

i704P ขอจบการรายงานเพียงเท่านี้ครับ
    Last edited by i704P; 27 May 2009, 21:42:02.

โหววว อัพเยอะจัง

Comment

ใช้โหลดหลือเนตคงดี...แต่เล่นออนไลท์คงมะไหว ปิงตั้ง71 *_*

Comment

ใน กทม. สามารถเล่นได้ บริเวณไหนบ้าง ครับ

Comment

เห็นแล้วน่าเล่นดีแฮะ เน็ตบ้านโหลด 3Gปล่อย ratioคงพุ่งกระฉูด

Comment

Originally posted by Xtream@tom View Post
            เห็นแล้วน่าเล่นดีแฮะ เน็ตบ้านโหลด 3Gปล่อย ratioคงพุ่งกระฉูด
            จริงๆอุปกรณ์เค้าตั้งค่าเป็น HSPA 3.6Mbps บางช่วงมันจะหลุดไปวิ่งเกิน 300KB/s

อัพโหลดตามมาตรฐาน HSUPA แต่ไม่รู้ว่าเค้าอั้น B/W ไว้ป่าวเท่านั้นเอง บ้างก็เกิน 180KB/s บ้างก็ไม่ถึง 100KB/s

ตอนนี้กำลังมี่ปัญหาอีกนิดหน่อย ตรงที่ว่าใช้นานๆ(ประมาณ 1-2 ชม)แล้วข้อมูลจะหยุดวิ่ง(ไม่รู้เป็นที่ Air Card หรือเป็นที่เครือข่าย จริงๆตั้งแต่ซื้อแอร์การ์ดมาผมใช้เจ้าตัวนี้นี่โหลดบ้าๆบอๆไปตั้ง 67GB)

ไว้ผมลองหาอุปกรณ์ตัวอื่นทดสอบดูก่อนนะครับ แล้วจะมารายงานผลเรื่องหลุด ไม่หลุด ใหม่

Originally posted by kul_kup View Post
            ใน กทม. สามารถเล่นได้ บริเวณไหนบ้าง ครับ

ถนนพระราม1 ,ถนนราชดำริ ,ถนนพญาไท ,ถนนพระรามสี่ ,ถนนสาทร ,ถนนสีลม ,สยามสแควร์ ,จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ,สวนลุมพินี ,สวนลุมไนท์บาซ่าร์ ,สยามพารากอน ,เอ็มโพเรียม ,เซ็นทรัลเวิลด์ ,มาบุญครอง ,สยามเซ็นเตอร์ ,สยามดิสโคเวอรรี่ ,เกษรพลาซ่า ,เซ็นทรัลสีลม ,บิ๊กซี ,ราชดำริ ,อาคารทรูทาวเวอร์ ,รัชดาภิเษก ,อาคารซีพีทาวเวอร์ ฯลฯ

ปล ผมอยู่ซอยวัดกู้นะครับ ลองแถวๆแจ้งวัฒนะ เมืองทองธานี สัญญาณเต็ม

Credit ::: http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic...7909536.html#9

Comment

ผมอยู่แถวๆ สะพานผ่านฟ้า (หลังวัดสระเกศ ภูเขาทอง ) ไม่แน่ใจ สัญญาณจะมีป่าว มีมือถือรุ่นไหนรองรับ 3g บ้างเนี่ย จะหามาทดสอบหน่อย

Comment

Working...
              X