overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: แนะนำหน่อยครับการจะเล่นcrysis urltra Hight

tharnat
    Guest

Default แนะนำหน่อยครับการจะเล่นcrysis urltra Hight

คือตอนนี้เล่นcrysis warheadครับอยากทราบว่า
    Enthusiast=Urtarhightรึเป่าครับ
    ถ้าไม่ใช้ผมต้องทำไงให้มีUrtraHightครับ
    หาโหลดได้จากไหนครับ
    ของภาค1ด้วยก็ด๊ครับ
    ขอบคุณ

ปล.ขอถามอีกนิดครับวิธีดูอุณหภูมิเครื่องหรือการ์ดทำไงครับ
    แล้ววิธีการปรับพัดลมด้วยครับ
    ทั้ง2ต้องใช้ดปรแกรมอะไรรึเป้าครับ
    ขอบคุณครับ

tharnat
    Guest

ไม่มีใครรู้เลยเหรอเนี่ย

OverclockZone Member T.Custom's Avatar

มาดันให้ครับ ยังไม่เคยเล่นเหมือนกัน แต่ผมว่าลองเปิด Dic ดูคำแปลน่าจะเร็วกว่านะ แฮะๆ

tharnat
    Guest

เปิดDicแล้วแปลว่ากระตือรือร้นครับ
    เหอะๆ
    แค่อยากทราบว่าอยากเล่นUritraHightต้องทำไงครับ

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

Crysis หรอ

MainStream = Normal
    Gamer = High
    Enthusiast = Very High

จะเล่น Ultra High ต้องเล่น DX10 บนวิสต้า

น่าจะประมาณนี้

จะปรับรอบ ใช้ RivaTuner สะดวกสุด ตั้งเป็น ProFile ต่างๆตามใจชอบ รีฯเครื่องก็ไม่หาย
    ดูอุณภูมิ ใช้ได้หลายโปรแกรม เอเวอร์เรสก็ได้ สปีดแฟนก็ได้ GPUZ ก็ได้ (ละเอียดด้วย)
    Last edited by gidd009; 28 May 2009 at 01:19:08.

OverclockZone Member hazarachi's Avatar
    Chonburi AND Nan

ูู^^ ท่าน Enthusiast ของภาค warhead เล่นบน xp ได้เลยครับ

แต่ถ้าเป็น ภาคแรกต้องรันบน Vista เท่านั้นถึงจะเปิด Ultra High ได้

tharnat
    Guest

อ่าขอบคุณครับ
    เซงจังอยากเล่นUltra Highแต่ไม่อยากลงวินโดใหม่อะ
    ตอนนี้ใช้xpเซอร์วิสแพค2อยู่
    กะคอยเปลี่ยนเป็นวินโด7ทีเดียวเลยดีกว่า

OverclockZone Member Andriod's Avatar

Crysis จริงๆมันไม่มีUltrahighให้ปรับครับไม่ว่าจะVista หรือ 7 Ultrahighจริงๆมันก็คือModตัวหนึ่ง ที่พัฒนา

จากVeryhighโดยผู้เล่น โดยต้องโหลดมาลงเอง จะเรียกว่ามันคือUltrahighก็ไม่เชิง

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

Quote Originally Posted by hazarachi View Post
    ูู^^ ท่าน Enthusiast ของภาค warhead เล่นบน xp ได้เลยครับ

แต่ถ้าเป็น ภาคแรกต้องรันบน Vista เท่านั้นถึงจะเปิด Ultra High ได้
    ก็ถูกนี่ครับ ผมไม่ได้บอกว่า Enthusiast ต้องเล่นบนวิสต้าซะหน่อย ผมก็เล่นอยู่ปกติ เพราะมันเทียบได้แค่ Very High ไม่ใช่ UltraHigh

OverclockZone Member hazarachi's Avatar
    Chonburi AND Nan

อ่อสับสนระหว่าง Very High กะ UltraHigh นึกว่ามันอันเดียวกัน

tharnat
    Guest

สรุปคือต้องหาโลหดmodใช้เป่าครับ
    ใครมีmodดีๆมากแจกผมหน่อยนะครับ

OverclockZone Member Firedevilz's Avatar
    เขาอยู่ในซอกไม่บอกใคร

Crysis Warhead
    Gamer = High
    Enthusiast = Ultra High

ถูกต้องแล้วครับ

ต้องไปอ่านบทสัมพาดของทีมสร้าง เขาบอกว่า เขาทำให้ Warhead ปรับ Ultra High ได้บน XP ครับ

OverclockZone Member Yakuzaa's Avatar

ขอรู้ด้วยคน (ถึงรู้ก็เล่นไม่ได้ งิ)

OverclockZone Member assassin's Avatar

Ultra High สูงกว่า Very ป่าวหว่า

OverclockZone Member dodge2009's Avatar

มันมีMod ตัวนึงผมใช้อยู่ เวอร์ชั่น 1.3 MOD ULTRA HIGH Crysis ภาคแรก ลองพิมพ์คำว่า crysis ultrla High แล้วค้นหาดูกูเกิล จะเป็นไฟล์ให้โหลดแล้วเซฟไปทับในโฟลเดอร์ config ภาพที่ออกมาจะ Ultra High ครับ

แต่ขอบอกว่า ถ้าเครื่องไม่เจ๋งจริง ก็สะดุดนะครับ ผมโหลดมาใช้ทดสอบเครื่องผม เล่นได้สบายๆ ปรับ AA 16 Q ดู แหม...สุดยอด แตกต่างจาก Very High

ความแตกต่าง HIGH กับ Ultra HIGH คือ
    1.กินสเปกขึ้นแน่นอน
    2.ภาพที่ได้มา น้ำตาแทบไหล มันช่างสวยงาม อลังการอะไรแบบนี้
    3.รายละเอียดเพิ่มขึ้นเยอะครับ ทั้งควัน ไฟ การเคลื่อนไหว
    4.รายละเอียดของแสงทำได้สมจริง
    5.คน...รายละเอียดสุดๆ
    6.สีต้นไม้ ถ้าเป็น High สีออกเขียวๆก็ว่าสวยแล้ว แต่ Ultra HIGH มันอย่างกับต้นไม้จริง แต่ก่อนคิดว่า Farcry2 ทำภาพได้สวยที่สุด แต่พอมา Crysis Ultra High แล้ว ไม่มีเกมส์ใดในโลกทำภาพได้สมจริงเท่านี้อีกแล้วครับ

ดูที่รูปส่วนตัวผมก็ได้ครับ นี่คือ ระดับ Ultra High

tharnat
    Guest

Quote Originally Posted by dodge2009 View Post
    มันมีMod ตัวนึงผมใช้อยู่ เวอร์ชั่น 1.3 MOD ULTRA HIGH Crysis ภาคแรก ลองพิมพ์คำว่า crysis ultrla High แล้วค้นหาดูกูเกิล จะเป็นไฟล์ให้โหลดแล้วเซฟไปทับในโฟลเดอร์ config ภาพที่ออกมาจะ Ultra High ครับ

แต่ขอบอกว่า ถ้าเครื่องไม่เจ๋งจริง ก็สะดุดนะครับ ผมโหลดมาใช้ทดสอบเครื่องผม เล่นได้สบายๆ ปรับ AA 16 Q ดู แหม...สุดยอด แตกต่างจาก Very High

ความแตกต่าง HIGH กับ Ultra HIGH คือ
    1.กินสเปกขึ้นแน่นอน
    2.ภาพที่ได้มา น้ำตาแทบไหล มันช่างสวยงาม อลังการอะไรแบบนี้
    3.รายละเอียดเพิ่มขึ้นเยอะครับ ทั้งควัน ไฟ การเคลื่อนไหว
    4.รายละเอียดของแสงทำได้สมจริง
    5.คน...รายละเอียดสุดๆ
    6.สีต้นไม้ ถ้าเป็น High สีออกเขียวๆก็ว่าสวยแล้ว แต่ Ultra HIGH มันอย่างกับต้นไม้จริง แต่ก่อนคิดว่า Farcry2 ทำภาพได้สวยที่สุด แต่พอมา Crysis Ultra High แล้ว ไม่มีเกมส์ใดในโลกทำภาพได้สมจริงเท่านี้อีกแล้วครับ

ดูที่รูปส่วนตัวผมก็ได้ครับ นี่คือ ระดับ Ultra High
    ขอบคุณมากครับnatural modเป็นไงบ้างครับใช้กับcrysis warได้เป่าครับ
    ที่แนะนำมาขอภาคแรกอย่างเดียวเหรอครับ

OverclockZone Member jirapanpoo's Avatar
    [P]huke[T]'[I]slan[D]

crysis urltra Hight อยากเห็นสเปคเครื่องท่านจัง ของเราขนาด Very High เล่นไปแทบอ๊วก อิอิ

OverclockZone Member dodge2009's Avatar

natural mod ตัวนี้ รู้สึกว่าจะทำให้เกมส์ลื่นขึ้นนะครับ แก้ไขบั๊กมั้งครับถ้าจำไม่ผิด ก็คือ Ultra High เหมือนกันครับ ส่วนใช้กับ Crysis War ได้ไหม โดยส่วนตัวผมคิดว่ายังไม่ได้ครับ เพราะผมเห็นว่า Crysis War จะใช้ Engineใหม่ คือ Cryengine2 ซึ่งระบบฟิสิกจะเปลี่ยนไปเยอะ ตามที่ผมดูรีวิวมันนะครับ แต่บอกได้ว่า Pacth กับ Mod เยอะมากๆ ลองเข้าไปที่ http://www.mycrysis.com/portal.php หรือ http://www.cryengine2.com/ ระบบฟิสิกสุดยอดมากๆ ผมก็รอๆ เมื่อไหร่มันจะออก ผมจะกัดฟันซื้อ แผ่นแท้มาเล่นเลย

ภาค 2 ผมก่ะลังหาครับ แต่คิดว่าไม่มี เพราะUltra HIGH ภาคแรก เทียบเท่า Direct X 10 vista เลยนะครับ ภาค2 ปรับ Enthusiast ก็สุดๆแล้วเหมือนกันครับ ความงามไม่แตกต่างจาก Ultra High เท่าไหร่เลย แต่ความรู้สึกผมจะลื่นขึ้นมากกว่า ภาพสวยพอๆกันครับ .....ขอบคุณครับ

tharnat
    Guest

คุณjirapanpoo
    ตอนนี้ผมใช้E7200
    XP sp.2
    Ram2G
    Icute650w
    sapphire4890 1G

OverclockZone Member MSI's Avatar
    เมืองแห่งดอกบัวงาม แม่น้ำสองสี มีปลาแซบหลาย (สุดเขตชายแดน อิอิ)

Quote Originally Posted by tharnat View Post
    คุณjirapanpoo
    ตอนนี้ผมใช้E7200
    XP sp.2
    Ram2G
    Icute650w
    sapphire4890 1G
    ไม่รอดแน่ 100%

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks