Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อสัญญาณเสียง เข้า receiver อย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อสัญญาณเสียง เข้า receiver อย่างไรครับ

ถามแบบคนไม่มีความรู้เลยนะครับ

คือตอนแรกมอง WD TV อยู่
    แต่ดูแล้ว desktop acer รุ่นที่ใช้ atom แพงกว่ากันแค่พันบาท

ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าเอา com มาเปน Media box
    เล่นไฟล์เพลงที่เปนพวกไฟล์ digital (FLAC)
    โดยส่งสัญญานเสียงที่เปน digital
    ไปเข้า receiver หรือ D/A Converter
    จะต้องทำอย่างไรบ้างครับ

เนื่องจาก com มันไม่มี ช่อง optical หรือ coaxial
    ผมจะต้องทำอย่างไรบ้างครับ
    แล้วต้อง set โปรแกรมบ้างหรือเปล่า
    (ตอนนี้ใช้ itune กับ foobar 2000)

คงจะต้องซื้อการ์ดเสียงมาใช้ก็น่าจะต่อออกได้เลย

รอท่านต่อไปมาแจง

Comment

คงต้องซื้อซาวการ์ด ที่มี digital out มั้งครับ
      รู้สึก Xonar D1 จะมีมั้ง แล้วไม่แพงมากด้วย

Comment

Working...
      X