Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อจอยps2มาเล่นเกมส์คอมจะดีมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อจอยps2มาเล่นเกมส์คอมจะดีมั้ยครับ

กะลังว่าจะซื้อจอยมาไว้เล่นเกมส์ครับ แต่ถามเพื่อนมันบอกให้เอาจอยps2

มาเสียบเล่นเอา ผมเลยไม่รุ้ว่ามันดีกว่าจอยที่ใช้สำหรับเล่นเกมส์คอมโดยฉพาะมั้ย

ถ้าเสียพวกปุ่มps2จะหาง่ายกว่าจอยคอมปกติมั้ยครับ แล้วมันมีข้อแตกต่างกันยังไงบ้างครับ

ใช้จอย PS ก็พอ...คุ้มก่านะ ของแท้ไม่กี่บาทเอง ตัวแปลงราคาอยู่ที่ไม่เกิน 200 ครับ

Comment

เอามาเล่นเกมแนวไหนล่ะ อยากได้คุณภาพ 360 โลด wireless ด้วย

Comment

มีของที่ทำเลียนแบบ จอยเพล(PS1) ก็มีนี่นา อันไม่กี่บาท ปุ่มเสีย เอาพวกลูกยางของเครื่องเพลใส่ได้(ซื้อมานานแล้ว ยังไม่เสียเลย) อันละ 100 เอง

Comment

ถูกและทนมีเยอะครับ แบบ analog ราคาแค่ 150 บาทเอง

Comment

ต้องมี โปรแกรม แปลง มั้ย จึงใช้เล่น ใน PC ได้

ถ้ามี หาได้ จากที่ไหนอ่าครับ

Comment

แล้วเวลาเล่นเกมส์ แล้วมันสั่นมั้ยอ่ะ หรือต้องมีไดร์ฟเวอร์ถึงจะสั่น จอยถูกๆมันจะสั่นหรอ

Comment

ถ้าเป็นจอยแบบพอร์ทที่เป็นของ ps เลย มันต้องมีตัวแปลงและต้องมีไดร์เวอร์ด้วยครับ ถ้าเป็น usb เสียบแล้วจบ....

Comment

ถ้าเป็นจอยเพลย์ 1 แล้วต่อกับตัวแปลงที่มีไดรเวอร์ให้ เล่นแล้วมันจะสั่นมั้ยครับ

คือมีจอยของเพลย์อยู่แล้ว ว่าจะซื้อตัวแปลงมา ถ้าไม่สั่น จอยของคอมนี่มันมีที่สั่นมั้ย ราคาประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณนะครับ

Comment

ดีครับ

Comment

ถ้ามีไดร์ฟเวอร์มันก็สั่นหมดแหละครับ
                      แต่ถ้าซื้อจอยคอมถูกๆที่ทำเลียนแบบpsนี่ต้องดูดีๆนะครับ บางอันปุ่มกากบาทมันกดยากมากๆเลย

Comment

Working...
                      X