Announcement

Collapse
No announcement yet.

คนที่เคยมีอาการ หรือท่านผู้รู้ช่วยทีคะ M200 418T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คนที่เคยมีอาการ หรือท่านผู้รู้ช่วยทีคะ M200 418T

เครื่อง notebook toshiba M200 418T (PSMC3L-04500G) เครื่องเป็นอ่ะไรไม่รู้ค่ะ อาการเสียเป็นแบบนี้นะคะ

1. เวลาเสียบ adapter chart พร้อมกับใส่แบตไปด้วย จอภาพจะลายแล้วก็ค้าง หรือไม่ก็เครื่องดับ หรือรีสตาร์จไปเลยค่ะ

2. ถอดแบตออก แล้วชาร์ตกับสาย ก็มีอาการจอลาย เครื่องค้างเช่นเดิม

3. ถ้าเปิดกับแบตเตอร์รี่เฉยๆ ไม่เสียบที่ชาร์จ จะเปิดเครื่องได้ แต่สักพักเครื่องก็รีสตาร์จบ้าง แต่พอเสียบที่ชาร์จ ก็มีอาการจอลาย ค้าง ดับ เช่นเดิม

4. แต่ถ้าเปิดเครื่องกับแบตเตอรรี่เฉยๆ ไม่เสียบที่ชาร์จ แล้วเข้า safe mode จะสามารถใช้งานเครื่องได้ปกติ ไม่มีอาการรีสตาร์ท หรือว่าเครื่องดับ

5. แบตมีอาการเริ่มเสื่อมแล้วค่ะ ตอนนี้เครือ่งก็หมดประกันแล้ว ซื้อได้ ปีกับไม่กี่เดือนเอง

5. ได้ลองเปลี่ยน adapter chart แล้ว ก็ยังมีอาการเช่นเดิม

อ่านแล้ว งง ไหมคะ รบกวนคนที่มีอาการเดียวกัน หรือคนที่ทราบอาการ ช่วยหนูหน่อยนะคะ

ขอบคุณมากคะ

ท่าทางจะเป็นปัญหาที่ Hardware น่ะครับ
    รอ Rep ท่านอื่นๆมาช่วยแถลง

แต่คิดว่า ยังไงก็น่าจะเอาไปตรวจอาการที่ศูนย์ หรือให้ช่างดูครับ

Comment

Working...
    X