overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33

Thread: Harddisk 1 TB ยี่ห้อไหนหน้าเล่น ที่สุดครับ แนะนำทีครับ

OverclockZone Member

Default Harddisk 1 TB ยี่ห้อไหนหน้าเล่น ที่สุดครับ แนะนำทีครับ

ของ samsung ดีไหมอะครับ

OverclockZone Member sushikub's Avatar

เห็นหลายคนใช้ก็ดีนะครับ

ถูกก่ายี่ห้ออื่นด้วย

OverclockZone Member iambeerse's Avatar
    Songkhla,Thailand

ผมเลือกยี่ห้อที่เคลมง่ายๆ เร็วๆหน่ะครับ บางทีแพงกว่านิดหน่อยก็ยอมขอให้เคลมง่ายๆ เร็วๆเป็นใช้ได้

OverclockZone Member MrCatZaa's Avatar

Quote Originally Posted by nonnoy View Post

เน่าสุดยอด...............

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

wd ประกัน synnex แจ่ม

Captain MiKE's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

ผมใช้ WD ทั้งเครื่องเลย

OverclockZone Member Finexz's Avatar

Quote Originally Posted by nonnoy View Post
    ผมเคยใช้มา 2 ลูก ใช้ไปซักพักมันจะ boot ไม่ค่อยติด

OverclockZone Member Akatsuki's Avatar

Quote Originally Posted by kgb99 View Post
    wd ประกัน synnex แจ่ม
    ตามนั้น

samsung มะก่อนพังง่ายเด๋วนี้ไม่ทราบว่าดีรึยังน่ะครับ

ใครใช้อยู่ขอข้อมูล อัพเดตด้วย

OverclockZone Member asphere's Avatar

Hitachi ก็ดีนะครับ เครมครั้งแรก + กู้ข้อมูลถึงบ้าน แต่ผมใช้มานานยังไม่พังซักกะตัว เลยยังไม่ได้ลองใช้บริการเลย

OverclockZone Member sorapoom's Avatar

Smile

ผมใช้หมดครับ ทั้ง Seagate , WD and Sumsung โดยรวมแล้วไม่เคยมีตัวไหนมีปัญหาเลยครับ ถามเรื่อง Performance ก้อตอบว่าไม่ต่างกันมากจนรู้สึกหรอกครับ ถ้าไม่จิตกับพวกโปรแกรมวัดต่างๆนะครับ
    ถามเรื่อง ความทนทาน ก้อตอบว่าไม่เคยมีตัวไหนเสียก่อนเลย แต่ผมใช้ Power watt เต็มนะครับ 1100 W HD ทั้งหมดตอนนี้ 6 ลูกครับ เปิดเครื่อง 24 ชม โหลด bit ตลอด
    มี Seagate Enterprise version 1 TB
    Seagate ธรรมดา 1.5 TB
    WD RE 2 1 TB
    WD RE 2 750 TB
    Samsung ธรรมดา 1 TB
    ตอนนี้ทุกอย่างยังใช้ได้ปกติ ไม่เคยมีปัญหาครับ ตอนแรกจิต คิดว่าต้อง Enterprise หรือ Raid Edition เท่านั้น ถึงจะใช้ทนทาน ตอนนี้ไม่คิดอย่างนั้นแล้วครับ เอาเป็นว่า ราคาถูกที่สุด แล้วรับประกัน 5 ปี ก้อพอแล้วครับ อย่าคิดมากเลย แนะนำ Samsung ครับ 3 นิดๆเอง ประกัน SIS 5 ปีด้วยครับ

OverclockZone Member jack8855's Avatar
    Phuket town and Patong

samsung ร้อนน้อยมาก น้อยกว่า wd ผมใช้รุ่น 750 fast rac
    hitachi ร้อนๆ หน่อย แต่ ทำงานอุ่นใจไม่งอแงเลย แถมอุ่นใจประกัน asys เขาดีจิงๆ
    wd แรงเรื่อง ความเร็วครับ อ่านเขียน อันนี้ด้วยควารู้สึกจากการดหลดหนัก และ ทำงานเงียบดี เรื่่องความร้อนก้ พอพอกับ samsung ส่วนประกันก้โอเค แต่ asys ดีกว่า สำหรับผมนะ

seaget แพงไป ใช้มากสุด แต่ก้เสียใช่ว่าไม่เสียไม่มีปัญหา มันขึ้นอยู่กับการใช้ของท่านๆ นี่แหละ

สำหรับผมทดสอบมาเองเปลี่ยนเรื่ยอย ถ้าชอบประกันก้ต้อง asys hitachi
    wd กะว่าจะเล่นเป้นตัวถัดไป เพราะดี แรง ประหยีดไฟ ไม่ร้อน อยู่ที่ประกันเท่านั้น ถ้าได้เป็นของ asys ใกล้บ้านยิ่งโอเลย

สำหรับผม อุปกรณืคอมเดี่ยวนี้ต้องเอาประกันจิงใจไม่ทอดทิ้ง ไว้เป้นอันดับต้นๆเลย ใช้งานไปแปปเดียวมันก้ 3 ปี 5 ปี ไม่รุ้ตัวเลย มีประกันก็ส่งเคลมอุ่นใจ เหมือนได้ของไหม่มาใช้อีก 55
    Last edited by jack8855; 28 May 2009 at 18:35:27.

OverclockZone Member

ผมใช้ Western Digital ก็ดีนะครับไม่มีปัญหา !!

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

WD1001FALS ละมั้ง

OverclockZone Member aonestudio's Avatar

คือว่า Samsung ก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรนะครับ ผมใช้ Samsung eco green 1 TB HD103UI 5400 rpm แคช 32 mb

http://www.samsung.com/global/busine...353&ppmi=1170#

ราคาแค่ 3000 บาทเอง ซื้อที่ ADvice ก็ใช้โหลดบิตทั้งวันทั้งคืน ก็ยังไม่พบปัญหาอะไร

ว่ากันว่ายี่ห้อนี้เค้า QC ห่วย แต่ผมไม่ได้ใส่ใจอะไร เพราะยังไงมันก็มีวันพังอยู่ดี

เท่าที่ใช้ samsung ผมเจอปัญหาเดียว เคลมนาน(ประกัน advice) เกือบ 2 อาทิตย์แน่ะ ไม่รู้เพราะอยู่ต่างจังหวัดหรือป่าว

แต่ถ้าท่านชอบความอุ่นใจ ผมแนะนำ Hitachi ครับ กู้ข้อมูลได้ครั้งหนึง ถึงจะแพงกว่าชาวบ้านหน่อย

ก็ไม่เท่า seagate แถม Harddisk Hitachi เมื่อ format แล้ว มันจะให้เนื้อที่มามากกว่าชาวบ้านหน่อยนึง

ซัก 2-4 gb ได้
    Last edited by aonestudio; 28 May 2009 at 19:24:15.

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ผมว่าจะเอา WD Caviar Black 1Tb. อ่ะ

OverclockZone Member nos21's Avatar

รหัสเทพ เจอเน่าก็มีครับแล้วแต่ดวงจะเจอ เน้นประกันดีๆดีกว่าครับ

OverclockZone Member kom_audio's Avatar

WD Caviar Black WD1001FALS 1TB SATA-II 32MB NCQ แหล่ม ๆ

OverclockZone Member skylineball's Avatar
    อยู่ที่ บ๊างกอก.. บ๊างกอก..

เก็บข้อมูลๆ +เก็บตังต่อไป ^^

OverclockZone Member valentino028's Avatar

ผมว่ายี่ห้อไหนก็เหมือนกันหมดแหละครับขึ้นอยู่กับประกันมากกว่า

OverclockZone Member stepmixer's Avatar

Seagate & WD

แต่ถ้าให้เลือกซื้อ ขอเป็น WD ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks